Quote Originally Posted by pinpan View Post
สวัสดีครับ เพิ่ง register ใหม่ ติดตาม link มาจากพันทิป
พบว่าเวบนี้น่าสนใจมากครับ

ไม่ทราบว่ามีวิธีปรับขยายขนาดของกราฟ ให้ใหญ่ขึ้นมั้ยครับ
เวลาคลิกชื่อหุ้น กราฟที่แสดงขึ้นมา จะมีขนาดเล็ก และเบียดแบนมาก จนดูไม่รู้เรื่อง
ต้องลบ indicator ออกหมด จึงจะพอดูกราฟได้ แต่ก็ยังเล็กอยู่ดีครับ
รบกวนท่านผู้รู้ช่วยสงเคราะห์ให้ด้วยครับ จักเป็นพระคุณอย่างสูง
ผมปรับให้มันแสดงตามขนาดของหน้าจอ browser ตอนที่เปิดขึ้นมาครับ ถ้าเกิดว่าตัว browser ไม่ได้มีระบบ tab อาจจะทำให้เปิด windows ขึ้นมาขนาดเล็กไม่เต็มจอก็ได้
วิธีแก้ก็ง่ายๆครับ ให้ขยายหน้าจอนั้นให้เต็มจอก่อนแล้วค่อยกด refresh ครับตัวกราฟจะปรับขนาดให้เต็มหน้าจอเอง