Page 40 of 42 FirstFirst ... 303839404142 LastLast
Results 391 to 400 of 415

Thread: แนะนำติชมเว็บได้ที่กระทู้นี้นะครับ

Junior Member

ปัญหากราฟครับ

ทำไมกราฟผมดูได้ไม่เหมือนเดิมครับ เวลาน้องลงมากเหลือไม่ถึงปี จากเดิม3-5ปี ตรวจสอบแล้วแจ้งด่วนด้วยครับ

Thumbs up Re: แนะนำติชมเว็บได้ที่กระทู้นี้นะครับ

ขอบคุณสำหรัข้อมูลดีๆครับ ชอบมาก

Bangkok, Thailand, Thailand

Re: แนะนำติชมเว็บได้ที่กระทู้นี้นะครับ

ในหน้า siamchart.com/fund-compare/LTF หรือ
    siamchart.com/fund-compare/RMF หรือ
    กองทุนในแต่ละประเภทต่างๆ

อยากให้มีข้อมูล Index ต่างๆ ด้วยครับ นอกเหนือจากกองทุนด้วยกันเองแล้ว เพื่อจะสมารถดูได้เปรียบเทียบว่ากองทุนไหนเอาชนะ Set ได้มากน้อยแค่ไหน เพื่อให้ง่าย
    เช่น Set Index, Set50 Index, Set Tri Index, Set HD

ขอบคุณมากและยินดีสนับสนุนเต็มที่ครับ

Administrator

Re: แนะนำติชมเว็บได้ที่กระทู้นี้นะครับ

Quote Originally Posted by ake9522 View Post
    ในหน้า siamchart.com/fund-compare/LTF หรือ
    siamchart.com/fund-compare/RMF หรือ
    กองทุนในแต่ละประเภทต่างๆ

อยากให้มีข้อมูล Index ต่างๆ ด้วยครับ นอกเหนือจากกองทุนด้วยกันเองแล้ว เพื่อจะสมารถดูได้เปรียบเทียบว่ากองทุนไหนเอาชนะ Set ได้มากน้อยแค่ไหน เพื่อให้ง่าย
    เช่น Set Index, Set50 Index, Set Tri Index, Set HD

ขอบคุณมากและยินดีสนับสนุนเต็มที่ครับ

ใว้จะดูให้นะครับว่าจะเพิ่มอะไรใด้บ้าง

ในส่วนของ portfolio เช่นตอนนี้ BGH แตกพาร์ลงมา ... เราต้องปรับใน portfolio ยังงัยให้มันได้ค่าจริงคะ เพราะตอนนี้ จำนวนหุ้นไม่เพิ่ม แต่ราคาแตกพาร์มาเรียบร้อยแล้ว ตัวเลขใน portfolio เลยไม่ถูกเลยคะ

Re: แนะนำติชมเว็บได้ที่กระทู้นี้นะครับ. แจ้งการโอนเงิน

แจ้งการโอน ไป กสิกร ครับ ยอด499.94บาทเวลา9:52
    23/05/2014

1. ถ้าเป็นไปได้อยากให้มีค่า PSR ใน stock technical ครับ
    2. หรือมีอยู่แล้วในส่วนใหนครับ

PSR = Market Cap. / Sales
    Market Cap. = ราคาต่อหุ้น x จำนวนหุ้นทั้งหมด
    Sales = ยอดขาย หรือ รายได้ ของบริษัท (เบื้องต้นก็ดูจากยอดขายปีที่ผ่านมาก่อน)

ขอบคุณครับ

อยากให้เพิ่มเส้น avg vol ใน stock technical ครับ

อยากให้เพิ่มเส้น avg vol ใน stock technical ครับ เลือกจำนวนวันที่เอามา average และถ้าจะมี sma ema ให้เลือกได้ด้วยก็ดีครับ ขอบคุณครับ

Re: อยากให้เพิ่มเส้น avg vol ใน stock technical ครับ

คือจริง ๆ อยากได้ประมาณลิงค์นี้ครับ แต่ถ้ามันทำได้ยาก และยุ่งยาก แค่มีเส้นเฉลี่ยก็พอละครับ

http://investor.co.th/tabid/276/foru...c/Default.aspx

ในลิงค์นี้มีเส้นเฉลี่ย แล้วก็สัญญาณว่า vol up/down เมื่อ break % ที่กำหนดไว้ครับ

ขอแสดงความคิดเห็นหน่อยครับ เกี่ยวกับ DW
    ตารางที่แสดงก็ดี หลายตัวผมไม่เข้าใจ
    ที่ผมดูก่อนจะแทงจะมี เวลาคงเหลือ , ITM,ATM,OTM, Effective Gearing (x) , Time Decay Per Day (%), Sensitivity
    อยากให้เพิ่ม ITM,ATM,OTM, Effective Gearing (x) , Time Decay Per Day (%), Sensitivity ในตารางได้ไหมครับ
    และสามารถกรอง ITM,ATM,OTM ได้ ว่าสามารถดูเฉพาะ ITM ทำนองนี้

ขอบคุณครับ

Tags for this Thread