Quote Originally Posted by kitty63 View Post
ผมอยากขอให้เพิ่มเติมข้อมูลไฟล์ EOD ของแต่ละวันในสัปดาห์ล่าสุด แยกออกมาต่างหากจาก folder รวมทั้งปี จะได้ไหมครับ เพราะจะได้ไม่ต้อง save ข้อมูลทั้งปีล่าสุดซ้ำกันทุกวันเพื่อข้อมูลใหม่เพียง 1 วัน ขนาดไฟล์ที่ Download ก็จะเล็กลงมากด้วย และคนที่จะโหลดข้อมูลก็จะทราบด้วยว่า ข้อมูลวันล่าสุดคือวันไหน

ขอบคุณ Admin มากนะครับ ขอชมว่าทำเวปได้ดี มีประโยชน์มากครับ
มันค่อนข้างยุ่งยากในกระบวนการรวมและแบ่งกลุ่มไฟล์น่ะครับ

สมมุติผมจะเอาไฟล์อื่นๆไปใว้ในไฟล์ 1970-2011 รวม มันจะทำให้ไฟล์รวมใหญ่ขึ้น เนื่องจากตัวไฟล์รวม ผมใช้ 7zip ทำให้ไฟล์มีขนาดเล็กกว่าใช้ zip ธรรมดาน่ะครับ
และที่สำคัญยังต้องเขียนไฟล์นี้ใหม่ทุกวัน ซึ่งผมไม่ค่อยเห็นความจำเป็นที่จะทำแบบนี้เท่าใหร่ (รวมไฟล์ตั้งแต่เปิดตลาด) นอกจากจะแยกไฟล์ที่เขียนบ่อยๆใว้อีกไฟล์
ซึ่งคราวนี้ก็ยุ่งยากอีก ต้องมีไฟล์เพิ่มอีกไฟล์แทนที่จะมีแค่สองไฟล์
เช่น
1970-2011
2012 ถึงปัจจุบัน
2012 ล่าสุด

ซึ่งผมคิดว่ามันจะยุ่งยากเปล่าๆ และไฟล์ขนาด 3MB ก็ไม่ได้ใหญ่โตอะไรนะครับสาหรับยุคที่มีเน็ท ADSL และ CABLE
ปรกติผมจะมีบริการส่งข้อมูลทางเมล์รายวันโดยไม่ต้องดาวน์โหลดไฟล์อยู่แล้ว สำหรับสมาชิกที่สนับสนุน

ประเด็นหลักๆเลยคือผมไม่อยากเขียนไฟล์ที่มีขนาดใหญ่ซ้ำๆ มันกินทรัพยากรระบบน่ะครับ