Page 32 of 42 FirstFirst ... 223031323334 ... LastLast
Results 311 to 320 of 415

Thread: แนะนำติชมเว็บได้ที่กระทู้นี้นะครับ

Junior Member
    ขอบคุณคุณ Kurayami มากๆครับ

สำหรับ CG Score นั้นสามารถดูได้ที่ web ของ สมาคมส่งเสริมสถาบันกรรมการบริษัทไทย (IOD) ครับ

http://www.thai-iod.com/th/publications.asp?type=4

จะมี PDF file ให้ download ย้อนหลังได้ฟรีถึงปี 2008 ครับ

Administrator
    Quote Originally Posted by lung_tek View Post
    ขอบคุณคุณ Kurayami มากๆครับ

สำหรับ CG Score นั้นสามารถดูได้ที่ web ของ สมาคมส่งเสริมสถาบันกรรมการบริษัทไทย (IOD) ครับ

http://www.thai-iod.com/th/publications.asp?type=4

จะมี PDF file ให้ download ย้อนหลังได้ฟรีถึงปี 2008 ครับ
    เพิ่มเติมให้แล้วนะครับ
    แบ่งเป็น excellent / very good / good
    ถ้าจะเอามาทำตารางก็เป็นคะแนน 3 / 2 / 1 ประมาณนี้นะครับ

โอโฮ รวดเร็วทันใจ
    ขอบคุณเป็นอย่างสูงครับ

มือใหม่พึ่งเปิดพอร์ตพอดีผมใช้ Mac แล้วใช้ efinance ไม่ได้ไม่ทราบว่า Siamchart ใช้เครื่องมือ+ดูกราฟ real-time ได้เหมือนกันไหม
    ขอบคุณคัฟ

ในส่วนของ porfolio ครับ อยากให้มีการอัพเดต NAV ของกองทุน บลจ.กรุงศรีให้เร็วกว่านี้ครับ
    เท่าที่ใช้ดู ของ บลจ.บัวหลวง + กสิกรไทย จะอัพเดต NAV เร็วมาก แต่ของกรุงศรี จะช้ากว่าเพื่อนครับ

Quote Originally Posted by trvoy View Post
    ในส่วนของ porfolio ครับ อยากให้มีการอัพเดต NAV ของกองทุน บลจ.กรุงศรีให้เร็วกว่านี้ครับ
    เท่าที่ใช้ดู ของ บลจ.บัวหลวง + กสิกรไทย จะอัพเดต NAV เร็วมาก แต่ของกรุงศรี จะช้ากว่าเพื่อนครับ
    อันนี้เกี่ยวกับทางเว็บของ บลจ.กรุงศรี เองด้วยน่ะครับ ว่าอัพเดทข้อมูลเร็วแค่ใหนครับ

Quote Originally Posted by kurayami View Post
    อันนี้เกี่ยวกับทางเว็บของ บลจ.กรุงศรี เองด้วยน่ะครับ ว่าอัพเดทข้อมูลเร็วแค่ใหนครับ

เท่าที่ดู official website ของกรุงศรีจะอัพเดตพร้อมๆ กันกับของกสิกรไทย และบัวหลวงครับ
    แต่บางครั้ง การอัพเดต NAV ของ siamchart ก็ต้องรอดึกๆ เกือบเที่ยงคืน หรือไม่ก็วันรุ่งขึ้น จึงจะอัพเดต NAV ใน porfolio ครับ ...

Quote Originally Posted by trvoy View Post
    เท่าที่ดู official website ของกรุงศรีจะอัพเดตพร้อมๆ กันกับของกสิกรไทย และบัวหลวงครับ
    แต่บางครั้ง การอัพเดต NAV ของ siamchart ก็ต้องรอดึกๆ เกือบเที่ยงคืน หรือไม่ก็วันรุ่งขึ้น จึงจะอัพเดต NAV ใน porfolio ครับ ...
    ปรกติไม่น่าจะอัพเดทช้ากว่าเว็บของของบลจ. เกิน 1 ชม.นะครับ ใว้จะดูให้นะครับ

Quote Originally Posted by kurayami View Post
    ปรกติไม่น่าจะอัพเดทช้ากว่าเว็บของของบลจ. เกิน 1 ชม.นะครับ ใว้จะดูให้นะครับ
    ขอบคุณมากครับ
    ปล. ตอบคำถามเร็วมากครับ

สวัสดีครับ
    จากที่ผมเคยแจ้งปัญหาอัพเดต NAV ของ บลจ.กรุงศรีช้า ตอนนี้อัพเดตได้เร็วเท่า บลจ.อื่นๆ แล้ว
    ขอบคุณที่แก้ไขปัญหาได้อย่างรวดเร็วครับ

Tags for this Thread