Page 14 of 42 FirstFirst ... 4121314151624 ... LastLast
Results 131 to 140 of 415

Thread: แนะนำติชมเว็บได้ที่กระทู้นี้นะครับ

ผู้สนับสนุน
    Bangkok, Thailand, Thailand
    อยากให้เพิ่ม เงือนไขใน stock ในส่วนของมาเก็ตแคป น่ะครับ เช่น mkt cap>xxx

Administrator
    Quote Originally Posted by jidapaa View Post
    Web ดีมากค่ะ มีปะรโยชน์ มาก เหมาะสำหรับ การ วิเคราะห์
    มีคำถามเรื่อง Fund->Compare ว่า ทุกครั้งที่เปิดเข้าไป นั้น ใช้ข้อมูล updated ของ ณ วันที่เท่าไร โปรด ระบุ ในหน้า fund นั้นด้วย ได้หรือไม่ เพื่อหลีกเลี่ยงการโต้แย้ง ข้อมูล ที่ไม่เหมือนกัน ที่ บลจ. ให้มา
    ขอบคุณมาก
    ปรกติจะอัพเดททุกวันอยู่แล้วครับ แต่ปัญหาคือบางกองทุนจะประกาศข้อมูลรายวันช้า ดังนั้นแนะนำให้เปรียบเทียบที่ระยะอย่างน้อย 1 ปีน่าจะมีความคลาดเคลื่อนน้อยกว่าครับ
    ถ้าอยากรู้ว่าตัวใหนข้อมูลล่าสุดแค่ใหน ให้ไปกดดูเอาทีละตัวครับ ดูตรงวันที่ล่าสุดเอา

Junior Member
    ขอบคุณสำหรับการแบ่งปันนะคะ ข้อมูลและกราฟมีประโยชน์มากๆเลยค่ะ มือใหม่ขอคาระวะจากใจค่ะ

เป็น Web ที่สุดยอดมากครับ
    ขอบคุณครับ
    อ้อ... อยากให้มี Dictionary ตัวย่อ แบบว่าตัวย่อมันเยอะ มือใหม่เลยไม่รู้ว่าอะไรคืออะไร เช่น P/E ย่อมาจากอะไร คืออะไรสั้นๆ ถ้าไม่เข้าใจไปอ่านต่อที่ไหน เป็นต้นอ่ะครับ
    P/E P/BV D/E DPS EPS ROA% ROE% NPM%
    Last edited by foxstation; 2011-06-03 at 22:15.

รบกวนช่วยเพิ่มกองทุนของ finansa ได้ไหมครับ
    เอาแค่ FAM GCF, FAM ACF, FAM GTEF, FAM GAF ก็พอครับ

ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by daftpunk View Post
    รบกวนช่วยเพิ่มกองทุนของ finansa ได้ไหมครับ
    เอาแค่ FAM GCF, FAM ACF, FAM GTEF, FAM GAF ก็พอครับ

ขอบคุณครับ
    โทษทีครับมีอยู่แล้วในหน้า compare
    เผอิญตอนแรกผมไปหาหน้าที่ list ตาม บลจ ครับ

Quote Originally Posted by kasemson View Post
    อยากให้เพิ่ม เงือนไขใน stock ในส่วนของมาเก็ตแคป น่ะครับ เช่น mkt cap>xxx
    เพิ่มให้แล้วนะครับ

Junior Member
    อยากทราบว่าข้อมูลผลตอบแทนกองทุน
    อัพเดททุกวันหรือเปล่าครับ
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ

Quote Originally Posted by cmju69 View Post
    อยากทราบว่าข้อมูลผลตอบแทนกองทุน
    อัพเดททุกวันหรือเปล่าครับ
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ
    อัพเดททุกวัน แต่มีบางกองทุนที่ประกาศ nav ช้าครับ (อันนี้ต้องโทษทางบลจ. นั้นๆ)
    แต่ปรกติทุกบลจ. จะประกาศ nav ทุกๆวันอยู่แล้วครับ

ปล. ผมปรับปรุงการแสดงผลใหม่ให้เข้าใจง่ายขึ้นนะครับ

ในหน้า compare
    เพื่อให้การเปรียบเทียบข้อมูลในหน้า compare เที่ยงตรงมากขึ้น จะปรับให้แสดงข้อมูลในช่วงเวลาเดียวกันทุกกองทุน (โดยทีระยะย้อนหลังมากสุด 1 เดือน ถ้ามีกองทุนใหนประกาศข้อมูลช้า ก็จะทำให้ข้อมูลกองทุนอื่นๆช้าไปด้วย)
    ถ้าข้อมูลใหนเก่าเกินกว่า 1 เดือน (ไม่มีข้อมูลใหม่) จะแสดงชื่อเป็นสีเป็นสีน้ำเงินเข้ม

แสดงวันที่ ที่ใช้ในการเปรียบเทียบข้อมูลที่หัวตาราง และแสดงวันที่ข้อมูลที่ใช้เทียบแต่ละกองทุน โดยวางเมาส์ทิ้งใว้ที่ชื่อกองทุนเพื่อเรียก tool tips

รบกวนอยากให้ดึงข้อมูลขอ morningstar ในการให้ดาวแต่ล่ะกองทุนมาใส่เพิ่มให้หน่อยครับ
    ในหน้าดูกราฟกองทุนเองหรือหน้า compare ครับ

Tags for this Thread