Page 16 of 42 FirstFirst ... 6141516171826 ... LastLast
Results 151 to 160 of 415

Thread: แนะนำติชมเว็บได้ที่กระทู้นี้นะครับ

รบกวน คุณ คราคุง ช่วยตรวจสอบค่า ROE,ROAในตารางหุ้นด้วยครับ รู้สึกว่าจะไม่ตรงกับของ set มากมาย เช่น HANA,LEE,ECL,EASTW รู้สึกว่าน่าจะผิดอ่ะครับ
    ขอบคุณครับ

Administrator
    ผมคิดจากงบปีล่าสุดครับ ของปีนี้ก็คือ Q1 ครับ ของ SET จะคิดแบบเฉลี่ยถ่วงน้ำหนักย้อนหลัง

จริงๆมันไม่เหมือนทุกค่าอะละครับ ถ้าเหมือนก็งานเข้าสิครับ *-*

Junior Member
    อยากให้ซูมเปนหลักนาทีหลักชั่วโมง และอยากให้มันเร็วกว่านี้ มันค้างๆยังไงไม่รุ้อะคับ TT^TT

ไม่ได้ว่าไม่ดีน้าาาา มีประโยชน์ดีคับเวปนี้ แค่อยากให้พัฒนาจนเจ๋งสุดๆตะหาก ^^

เปนกำลังใจให้คับ

ไหนๆ ก็ทำมาถึงขั้นนี้แล้ว ทำโหมด Scan หุ้น จาก rsi, macd ที่มีแนวโน้มจะทำ golden cross ไปเลยครับ

Quote Originally Posted by away39 View Post
    ไหนๆ ก็ทำมาถึงขั้นนี้แล้ว ทำโหมด Scan หุ้น จาก rsi, macd ที่มีแนวโน้มจะทำ golden cross ไปเลยครับ
    อ่า...ตอนนี้เห็นมีตาราง เทคนิค แล้วอ่ะครับมีจุดตัดให้ดูอ่ะ

Quote Originally Posted by away39 View Post
    จริงๆเป็นส่วนที่คิดใว้ว่าจะทำ นั่นละครับ
    แต่เป็นหาก็คือ ส่วนนี้ใช้ทรัพยากรค่อนข้างสูง เพราะต้องแสกนข้อมูลย้อนหลังไปนานๆ และทำกับหุ้นทุกตัวพร้อมๆกัน
    ถ้าเป็นค่า fix แบบที่ผมทำตารางให้ มันก็แสกนแค่แค่เป็นรอบๆไปไช่ใหมครับ (ปัจจุบันประมาณ 30 นาทีต่อครั้ง) ซึ่งพอจะรับใหวอยู่

แต่ถ้าเป็นแบบตั้งค่าได้ มันจะต้องแสกนทุกครั้งที่มีคนกดค้นหา อันนี้เรื่องใหญ่เลยครับ
    เพราะถ้าจะไม่ให้กวนกับหน้าเว็บทั่วๆไป น่าจะต้องแยกเซอร์เวอร์ออกมาเพื่อประมวลผลเรื่องนี้โดยเฉพาะ
    ซึ่งค่าวางเซอร์เวอร์ 1 เครื่องรายเดือนไม่ถูกนะครับ (2000 บาท) ใหนจะค่าเครื่องเซอรเวอร์อีก

อืม ทำไงดี คิดก่อน เพราะผมชอบแนวทางที่ คุณคุราคุงพัฒนาตอนนี้

อืม ทำไงดี คิดก่อน เพราะผมชอบแนวทางที่ คุณคุราคุงพัฒนาตอนนี้
    จริงๆถ้าคนใช้ส่วนนี้ไม่มาก ก็น่าจะใหวอยู่ครับ เพราะผมคาดการณ์ใว้ว่าจะทำในอนาคต ก็เลยแยกให้เฉพาะสมาชิกที่สนับสนุนใช้เท่านั้น

ที่ผมคิดๆใว้คือจะ link กับ config ในส่วนของ portfolio ที่มีให้ตั้งค่า indi ต่างๆในนั้น ซึ่งก็ต้องมี delay หน่อยนะครับ ไม่งั้นใครกดรัวๆเซิบจะล่มได้ ฮาๆ...

งั้นเอา Hardware ผมไปบรรเทาได้เลยยย
    จะได้เป็นประโยชน์กะคนอื่นๆด้วยนะ

งั้นเอา Hardware ผมไปบรรเทาได้เลยยย
    จะได้เป็นประโยชน์กะคนอื่นๆด้วยนะ
    ขอบคุณครับ ถ้ามีโอกาศขยับขยายอาจจะได้ขอความช่วยเหลือครับ
    จริงๆประเด็นเรื่องเครื่องเซิบเวอร์ไม่ไช่ปัญหาใหญ่ครับ ปัญหาคือถ้าต้องวางเครื่องเพิ่มก็ต้องจ่ายรายเดือนเพิ่มด้วยน่ะครับ
    ปัจจุบันผมจ่าย 1U เดือนละ 2000 อยู่แล้ว ซึ่งถ้าวางอีกเครื่องยังไงก็คงบวกไปไม่ต่ำกว่านี้

Tags for this Thread