Page 21 of 42 FirstFirst ... 11192021222331 ... LastLast
Results 201 to 210 of 415

Thread: แนะนำติชมเว็บได้ที่กระทู้นี้นะครับ

Junior Member
    เพิ่งสมัครสมาชิก กำลังศึกษาอยุ่ครับ ขอบคุณครับ (หากราฟไม่เจอ)

Bangkok, Thailand, Thailand
    โอนเงินไปแล้วนะครับ ช่วงเช็คด้วย

graph สวยดีครับ อยากรู้ว่า ใช้เครื่องมืออะไรในการเขียนหรอครับ ชอบที่กราฟค่อยๆวิ่งออกไปตอนเลือกช่วงเวลาใหม่ อยากทำได้มั้ง

กดเชฟ คอนฟิก หลังจากติ้กโหลด more data ไม่ได้ครับ
    กดเชฟปุบหน้าจอคอนฟิกหายไม่ขึ้นว่าเชฟคอนฟิกแล้วเหมือนเมื่อก่อนและกราฟก็ไม่แสงผลเพิ่ม
    ลองเปิดหน้ากราฟใหม่เข้าไปติ้กตรง more data หลายรอบแล้วก็เหมือนเดิม

Administrator
    แก้ใขให้แล้วนะครับ

ขอบคุณครับ

Banned
    บริจาคเงินให้เวปแล้ว แต่เข้าเพจที่บอกว่า this page is for donor only ไม่ได้ค่ะ
    ช่วยแจ้งกลับด้วยค่ะ
    คงไม่เข้ามาเชคที่นี่ค่ะ

Quote Originally Posted by angelzpuu View Post
    บริจาคเงินให้เวปแล้ว แต่เข้าเพจที่บอกว่า this page is for donor only ไม่ได้ค่ะ
    ช่วยแจ้งกลับด้วยค่ะ
    คงไม่เข้ามาเชคที่นี่ค่ะ
    ตรวจดูแล้ว ผมพึ่งได้รับข้อความแจ้งยอด ในพัททิบ เมื่อวานนี้ 30 เมษายน 2555 22:02 เองนะครับ
    ไม่เห็นเคยมีส่งข้อความมาบอกก่อนหน้านี้เลย (ซึ่งน่าจะโอนมาหลายวันแล้ว)

คืออย่างนี้นะครับ คือถ้าโอนมาแล้วไม่ได้แจ้งอะไรผมมาเลย ผมจะไม่มีทางรู้นะครับ ว่ายอดที่โอนมาจาก id ใหนน่ะครับ

ดังนั้นคนที่ช่วยบริจาคนะครับ ขอความกรุณาแจ้งเข้ามาบอกด้วยนะครับ รายละเอียดก็ตามกระทู้นี้ครับ (หลักๆที่ควรจะแจ้งก็มี บัญชีที่โอนเข้ามา จำนวนเงิน วันที่ ครับ)
    http://siamchart.com/forum/showthread.php?152

Banned
    แจ้งค่ะ แบงค์แจ้งไปตอนโอน โดยดิฉันระบุไปในหน้าเพจที่โอน

Quote Originally Posted by angelzpuu View Post
    แจ้งค่ะ แบงค์แจ้งไปตอนโอน โดยดิฉันระบุไปในหน้าเพจที่โอน
    ไม่รุ้ว่าทางเว็บ kbank มีปัญหาอะไรหรือเปล่านะครับ ช่วงนี้เห็นว่ามีปรับปรุงอยู่
    แต่ผมไม่ได้รับเมล์ที่ระบุเลย พึ่งได้ข้อความจากในพันทิบวันที่ 30 อย่างที่บอกไปนั่นละครับ

ตามที่แจ้งมาว่าให้โอนเงินกลับ บอกเลขบัญชีมาละกันครับเดี๋ยวจะดำเนินการให้
    ไม่ต้องกลัวหรอกครับ เคยมีคนโอนเงินใส่เลขศูนย์ผิดมาตัวผมยังโอนกลับให้เลย

Update: โอนกลับเรียบร้อย และคิดว่าคงไม่ได้กลับมาใช้เว็บนี้อีกแล้วจากข้อความที่ส่งมา

เคสข้างบนนี่น่าจะถือว่าเป็น case study ทีเดียวเกี่ยวกับการโอนเงินแล้วไม่แจ้งทันที

เรื่อง มีอยู่ว่า นาย A โอนเงินมาวันที่ 25/04/2012 แล้วสั่งให้ระบบธนาคารแจ้งโดนส่งเมล์มาที่ผม แต่ไม่รู้ว่าสาเหตุใดเมล์นั้นไม่มาถึงผม
    หลายวันต่อมา นาย B แจ้งโอนเงินมาไม่ได้ระบุวัน แต่ระบุจำนวนมา ซึ่งไปตรงกับยอดของนาย A พอดี
    ทำให้ผมคิดไปว่ายอดเป็นของนาย B เพราะไม่มีคนแจ้งโอนมา (ปรกติผมจะเช็กยอดโอนเฉพาะกรณีมีการแจ้งโอน เพราะบัญชีสำรองไม่ได้ใช้รับโอนบริจาคอย่างเดียว มี transaction หลายอย่าง แต่ผมจะใช้การโอนเงินตัวเองเข้าไปในบัญชีหลักเพื่อปรับยอดแทน)
    ต่อมานาย A ก็ออกมาบอกว่า ทำไมโอนไปแล้วถึงยังไม่เปลี่ยนสถาณะ พร้อมกับพึ่งส่งรายละเอียด id และวันที่โอนมาทีหลัง
    ซึ่งพอกลับไปเช็กยอด และวันที่ มันก็มีข้อมูลว่าเป็นของนาย B มันก็เลยเกิดปัญหาขึ้น
    นาย A แสดงความไม่พอใจหลายอย่าง จึงบอกให้โอนเงินกลับ ผมก็โอนกลับไปให้ เรื่องก็เป็นมาดังนี้แล
    เคสนี้สอนให้รู้ว่า ถ้าโอนเงินมาให้แจ้งทันที อย่าหวังพึ่งระบบของธนาคารอย่างเดียว ไม่งั้นอาจจะมีการผิดพลาดได้
    และทำให้ผมรู้ว่าบางคน ไม่ได้คิดว่าการบริจาคคือการแบ่งปัน และช่วยเหลือกัน

เป็นกำลังใจครับ เดี่ยวจะโอนแบ่งปันไปให้ด้วยครับ

Tags for this Thread