Page 23 of 42 FirstFirst ... 13212223242533 ... LastLast
Results 221 to 230 of 415

Thread: แนะนำติชมเว็บได้ที่กระทู้นี้นะครับ

Administrator
    Quote Originally Posted by chaikorn View Post
    สวัสดีครับ อยากจะลองถามดู ว่าพอจะเป็นไปไห้หรือเปล่า ที่จะเปิดให้ดาวน์โหลดข้อมูลหุ้นแบบรายตัว เป็นไฟล์ csv เหมือนแบบที่ finance.yahoo.com ทำน่ะครับ
    พอดีมีแบบหุ้นทุกตัวอยู่แล้ว เลยไม่เห็นความจำเป็นที่จะต้องทำแบบนั้นน่ะครับ

Junior Member
    Bangkok, Thailand, Thailand
    ขอบคุณครับ ที่บอกว่าหุ้นทุกตัว นี่คือ ที่โหลดจาก ข้อมูล EOD ปี 2012 ถึงปัจจุบัน หรือเปล่าครับ?
    พอดีมีในบางกรณ๊ที่ผมอยากจะดูข้อมูลย้อนหลังเป็นรายตัว ใน excel แต่ไฟล์ใน EOD มันเป็นแบบรายวัน เลยต้องมานั่งแปลงสกัดข้อมูลหุ้นแต่ละตัวออกจาก EOD ทุกวันเอาเองอีกทีนึง เลยคิดว่าถ้ามีให้โหลดเป็นรายตัวเลยก็น่าจะดี
    ผมพอเขียนโปรแกรมได้อยู่บ้าง ถ้าคุณ kurayami เห็นว่าน่าจะมี แต่ไม่มีเวลาทำ ผมอาสาทำเองครับผม ข้อมูลอีกอย่างที่ผมอยากจะทำคือ adjusted close ที่รวมเอาปันผลมาคิดในราคาปิดด้วย ทำให้เห็นผลตอบแทนจากการถือหุ้นชัดเจนขึ้น

เรียน คุราคุง
    เมื่อวันอาทิตย์ 26 ส.ค. 2555 ได้ลองพิมพ์ portfolio เพื่อเก็บไว้ดู ได้เอกสารเหมือนกับที่ดูได้ในจอเลยค่ะ
    ขอบพระคุณค่ะ
    moomoo2547

แบนเนอร์ โฆษณา เป็นของเวปเองหรือเปล่าครับ
    ถ้าใช่ช่วยปรับเปลี่ยนให้ คลิ๊ก แล้ว เปิดหน้าใหม่ ได้หรือเปล่าครับ
    จะได้ไม่ต้องย้อนกลับมาเปิดหน้า Siam ใหม่

ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by sam136 View Post
    แบนเนอร์ โฆษณา เป็นของเวปเองหรือเปล่าครับ
    ถ้าใช่ช่วยปรับเปลี่ยนให้ คลิ๊ก แล้ว เปิดหน้าใหม่ ได้หรือเปล่าครับ
    จะได้ไม่ต้องย้อนกลับมาเปิดหน้า Siam ใหม่

ขอบคุณครับ
    โฆษณาของกูเกิลครับ ไม่น่าจะสามารถไปเปลี่ยนแปลง code ให้เปิด New Windows ได้ครับ
    ใว้จะดูให้ละกันนะครับว่าทำได้ใหม

ขอบคุณที่จัดระเบียบข้อมูลและแบ่งปันให้เป็นวิทยาทานกับทุกคน ขอให้ผู้ให้มีแต่ความสุข คิดอะไรให้สมหวัง สุขภาพแข็งแรง เป็นแรงเชียร์ให้อีกคนจ้า

อยากจะบริจาคด้วย แต่เข้าเว๊์็บแบบ log in ไ่ม่ได้เลย คิดว่าใช้ชื่อ zunana598 แล้วใส่ password ทำหลายทีก็ไม่ผ่าน
    ข้อมูลชื่อจริง สุวรรณา ชูเกียรติขจร

Quote Originally Posted by Suwanna Chukietkhajorn View Post
    อยากจะบริจาคด้วย แต่เข้าเว๊์็บแบบ log in ไ่ม่ได้เลย คิดว่าใช้ชื่อ zunana598 แล้วใส่ password ทำหลายทีก็ไม่ผ่าน
    ข้อมูลชื่อจริง สุวรรณา ชูเกียรติขจร
    เท่าที่เช็กดู user zunana598 ยังไม่มีในระบบนะครับ

ทำไมถึงไม่ใช้ user Suwanna Chukietkhajorn อันนี้เข้าเว็บล่ะครับ
    จริงๆถ้าสมัครไม่ได้จริงๆ สามารถบอก username password แล้วส่งมาทาง email ให้ผมสมัครให้ก็ได้นะครับ

username ที่สมัครด้วย facebook แล้วคิดว่ายาวไป ก็สามารถเปลี่ยนได้นะครับ
    password ที่สมัครด้วยระบบ facebook ก็สามารถตั้งใหม่ได้เช่นกันครับ (เพราะการใช้ auto login มันจะไม่ยอมจำ ทำให้เวลาเข้าเว็บใหม่ต้องมาสั่ง login facebook บ่อยๆ)

ถ้างั้นคุณ kurayami กรุณาสมัครสมาชิก siam chart ให้ด้วยค่ะ username password ให้คุณตั้งให้ก่อนได้ไหม เพราะหา เมล์ของคุณไม่เจอ
    เลยคิดว่าให้คุณส่งมาแทน แล้วแจ้งมาทางเมล์ นี้
    tinoiga579@gmail.com ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
    พรุ่งนี้บ่ายๆจะโอนเงิน donate 600 บาททางไทยพาณิชย์ค่ะ

Quote Originally Posted by Suwanna Chukietkhajorn View Post
    ถ้างั้นคุณ kurayami กรุณาสมัครสมาชิก siam chart ให้ด้วยค่ะ username password ให้คุณตั้งให้ก่อนได้ไหม เพราะหา เมล์ของคุณไม่เจอ
    เลยคิดว่าให้คุณส่งมาแทน แล้วแจ้งมาทางเมล์ นี้
    tinoiga579@gmail.com ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
    พรุ่งนี้บ่ายๆจะโอนเงิน donate 600 บาททางไทยพาณิชย์ค่ะ
    เมล์ username password ที่ต้องการมาที่
    admin@siamchart.com ได้เลยครับ

Tags for this Thread