Page 29 of 42 FirstFirst ... 19272829303139 ... LastLast
Results 281 to 290 of 415

Thread: แนะนำติชมเว็บได้ที่กระทู้นี้นะครับ

ยอดรวมรายได้ มีแบบแสดงยอดขายเฉพาะ Quarter ไหมครับ

เช่น Q3 รายได้ แสดงเฉพาะ Q3 ไม่ใช่ยอดสะสมตั้งแต่ Q1-Q3

เวลามองยอดขายของกิจการพวก Commodity แล้ว งง มากครับ

Administrator
    Quote Originally Posted by investor9000 View Post
    ยอดรวมรายได้ มีแบบแสดงยอดขายเฉพาะ Quarter ไหมครับ

เช่น Q3 รายได้ แสดงเฉพาะ Q3 ไม่ใช่ยอดสะสมตั้งแต่ Q1-Q3

เวลามองยอดขายของกิจการพวก Commodity แล้ว งง มากครับ
    แสดงยอดสะสมมันจะดูง่ายกว่า เมื่อเทียบกับปีก่อนๆน่ะครับ ถ้าแสดงเป็น Q เวลาดูยอดรวมทั้งปีจะงงมากครับ ซึ่งส่วนใหญ่จะชอบดูข้อมูลสรุปรายปีมากกว่าราย Q
    ถ้าจะดู % ที่เพิ่มแต่ละปีว่าต่างกันแค่ใหน ดูตรง QoQ ง่ายกว่าครับ แล้วเอา QoQ เทียบกับปีที่แล้วเอา

ขอบคุณครับ ^_^ "

Junior Member
    Hamburg, Germany
    ผมเพิ่งจะเข้ามาเป็นผู้สนับสนุนครับ ยังไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ แต่ผมคิดว่าเว็บน่าจะนำข้อมูล NVDR มาทำเป็นกราฟน่ะครับจะได้จับความเคลื่อนไหวของนักลงทุนส่วนนี้ได้ในแบบภาพรวมว่าแนวโน้มของนักลงทุนกลุ่มนี้เป็นอย่างไร ขอบคุณมากครับ

Quote Originally Posted by knight12 View Post
    ผมเพิ่งจะเข้ามาเป็นผู้สนับสนุนครับ ยังไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ แต่ผมคิดว่าเว็บน่าจะนำข้อมูล NVDR มาทำเป็นกราฟน่ะครับจะได้จับความเคลื่อนไหวของนักลงทุนส่วนนี้ได้ในแบบภาพรวมว่าแนวโน้มของนักลงทุนกลุ่มนี้เป็นอย่างไร ขอบคุณมากครับ
    replay อีกรอบ

น่าจะหมายถึงหน้านี้นะครับ สามารถเลือกช่วงเวลาย้อนหลังได้ด้วย
    http://siamchart.com/stock-summary/
    http://siamchart.com/tfex-summary/

ลิงค์อยู่หน้า stock นั่นละครับ ตรงหัวตารางด้านบน

Hamburg, Germany
    ขอบคุณครับ อันที่ให้มาดีมากเลย แต่ผมอยากจะถามคุณKurayami อีก ว่าจากประสบการณ์ของคุณ คุณคิดว่ามันน่าจะมีข้อมูล NVDR กราฟแบบที่ให้มาแต่ว่าจะละเอียดไปอีกระดับหนึ่งคือเป็นหุ้นรายตัวอ่ะครับ จะได้รู้ว่าเม็ดเงินของพวกนี้มันเข้าไปเก็งหุ้นตัวใหนอยู่ และเทรนมันเป้นอย่างรัย อะไรประมาณนี้อ่ะครับ ขอโทษนะครับอาจจะถามมากไปหน่อย ยังงัยฏ็แนะนำด้วยนะครับ

Quote Originally Posted by knight12 View Post
    ขอบคุณครับ อันที่ให้มาดีมากเลย แต่ผมอยากจะถามคุณKurayami อีก ว่าจากประสบการณ์ของคุณ คุณคิดว่ามันน่าจะมีข้อมูล NVDR กราฟแบบที่ให้มาแต่ว่าจะละเอียดไปอีกระดับหนึ่งคือเป็นหุ้นรายตัวอ่ะครับ จะได้รู้ว่าเม็ดเงินของพวกนี้มันเข้าไปเก็งหุ้นตัวใหนอยู่ และเทรนมันเป้นอย่างรัย อะไรประมาณนี้อ่ะครับ ขอโทษนะครับอาจจะถามมากไปหน่อย ยังงัยฏ็แนะนำด้วยนะครับ
    ปัญหาคือหุ้นในตลาดเยอะมากครับ คงไม่สามารถนำมาพลอทกราฟได้ (จริงๆทำได้นะแต่มันคงเป็นกราฟที่ดูยากมาก เพราะมีเป็นร้อยเส้นในกราฟเดียว...)

แนะนำให้ใช้หน้านี้ แล้วกด Sort ข้อมูลเอาครับ http://siamchart.com/stock-nvdr/
    น่าจะเป็นข้อมูลที่คุณอยากรู้นะครับ

ขอบคุณที่คุณ kurayami เพิ่มข้อมูลเกี่ยวกับการรับเงินปันผลกองทุนแต่ละรอบนะคะ

อยากได้ ปุ่ม fconnect(facebook connect) อยู่ในหน้า home เลยอะครับ ไม่ทราบว่าทำได้หรือป่าว ถ้าไม่ได้ก็ไม่ป็นไรครับ ลองเสนอแนะดู

Quote Originally Posted by Mystic Circle View Post
    อยากได้ ปุ่ม fconnect(facebook connect) อยู่ในหน้า home เลยอะครับ ไม่ทราบว่าทำได้หรือป่าว ถ้าไม่ได้ก็ไม่ป็นไรครับ ลองเสนอแนะดู
    เพิ่มให้แล้วนะครับ จริงๆไม่แนะนำให้ใช้ facebook login เท่าใหร่ มันไม่ยอมจำที่เรา login ใว้น่ะครับ
    พอไม่ได้เปิดเว็บนานๆเข้ามาใหม่ ก็ต้อง login ผ่าน facebook ใหม่

ถ้า login ผ่าน user password มันจะจำใว้เลย

Tags for this Thread