Page 33 of 42 FirstFirst ... 233132333435 ... LastLast
Results 321 to 330 of 415

Thread: แนะนำติชมเว็บได้ที่กระทู้นี้นะครับ

Junior Member
    ขอบคุณมากนะคะ ที่สร้างสรรค์ สิ่งดีๆ ให้กับทุกๆคน รวดเร็ว แม่นยำ

ขออาราธนาสิ่งศักดิ์สิทธิ์ คุ้มครองให้ทีมงานและครอบครัว มีความสุข ความเจริญ ค่ะ

ยอดเยี่ยมมากครับ
    ที่อยากให้ปรับคือรูปแบบวันที่ น่าจะทำให้เป็นรูปแบบที่นิยมใช้กันในเมืองไทย DD-MM-YYYY

เสนอแนะนะครับ ตัวกองทุนอยากให้เพิ่ม
    - ค่า NAV ที่เพิ่มขึ้นหรือลดลงเทียบกับเมื่อวาน
    - มูลค่าแต่ละกองทุนเพิ่มขึ้นหรือลดลงเทียบกับเมื่อวาน เป็นบาทและเปอร์เซ็นต์

(ผมลองไปเล่นที่ bloomberg ครับ ที่นู่นมี Day Gain ด้วยครับ
    แต่ที่ siamchart ดีกว่าตรงที่มีคำนวณปันผลให้ด้วยครับ และที่นู่นยังต้องใส่ค่า NAV เอง และใส่ล่วงหน้าไม่ได้ด้วยครับ)

ขอบคุณครับ

Administrator
    Quote Originally Posted by Joh Teeranan View Post
    เสนอแนะนะครับ ตัวกองทุนอยากให้เพิ่ม
    - ค่า NAV ที่เพิ่มขึ้นหรือลดลงเทียบกับเมื่อวาน
    - มูลค่าแต่ละกองทุนเพิ่มขึ้นหรือลดลงเทียบกับเมื่อวาน เป็นบาทและเปอร์เซ็นต์

(ผมลองไปเล่นที่ bloomberg ครับ ที่นู่นมี Day Gain ด้วยครับ
    แต่ที่ siamchart ดีกว่าตรงที่มีคำนวณปันผลให้ด้วยครับ และที่นู่นยังต้องใส่ค่า NAV เอง และใส่ล่วงหน้าไม่ได้ด้วยครับ)

ขอบคุณครับ
    หมายถึงใหนหน้า stock น่ะหรอครับ จริงๆผมคิดว่ามันไม่ค่อยจำเป็นเท่าใหร่นะ เพราะสามารถกดเข้าไปดูเป็นตัวๆใด้อยู่แล้ว
    โดยดูในหน้ากราฟ แล้วกดที่ตัว i สีฟ้าๆครับ

ขอสอบถามเรื่อง ข้อมูลการซื้อขาย เช่น ราคา
    ที่อยู่บนเว็ป siamchart เป็นข้อมูล EOD หรือ ข้อมูล Realtime

ถ้าเป็น EOD ทางเว็ปอัพเดต เวลาไหนครับ

ขอบคุณมากครับ

Quote Originally Posted by kurayami View Post
    หมายถึงใหนหน้า stock น่ะหรอครับ จริงๆผมคิดว่ามันไม่ค่อยจำเป็นเท่าใหร่นะ เพราะสามารถกดเข้าไปดูเป็นตัวๆใด้อยู่แล้ว
    โดยดูในหน้ากราฟ แล้วกดที่ตัว i สีฟ้าๆครับ
    ผมหมายถึงหน้า พอร์ต อะครับ ตารางของพอร์ตอะครับ

Quote Originally Posted by Joh Teeranan View Post
    ผมหมายถึงหน้า พอร์ต อะครับ ตารางของพอร์ตอะครับ
    เพิ่ม % change ล่าสุดให้แล้วนะครับ

เป็นไปได้ไหมครับที่จะให้ในหน้า stock list เวลา Click ที่ i (ตารางข้องบการเงิน รายควอเตอร์ ย้อนหลัง 10 ปี ) ให้มันแสดงในหน้า New Window เพราะปัจจุบันเวลา Click แล้วมันไปแทนหน้าปัจจุบัน ทำให้ จะย้อนกลับมาไมได้

Nakhon Pathom, Thailand
    ถ้าให้คะแนนเต็ม100 ผมให้200คะแนนเรยอ่า ...เป็นเวปที่ดีมากๆ ขอบคุณเจ้าของเวปมากครับ

Quote Originally Posted by investor9000 View Post
    เป็นไปได้ไหมครับที่จะให้ในหน้า stock list เวลา Click ที่ i (ตารางข้องบการเงิน รายควอเตอร์ ย้อนหลัง 10 ปี ) ให้มันแสดงในหน้า New Window เพราะปัจจุบันเวลา Click แล้วมันไปแทนหน้าปัจจุบัน ทำให้ จะย้อนกลับมาไมได้
    ใว้จะดูให้นะครับ

ปรกติเป็นงั้นอยู๋แล้วครับ ยกเว้นไปเปิดบน mobile device พวก iphone ipad
    พวกนี้จะไม่ค่อยเหมาะเปิดหลายๆหน้าพร้อมๆกัน เพราะมัน cpu น้อยอยู๋แล้ว

Tags for this Thread