Page 41 of 42 FirstFirst ... 3139404142 LastLast
Results 401 to 410 of 415

Thread: แนะนำติชมเว็บได้ที่กระทู้นี้นะครับ

Junior Member

Re: แนะนำติชมเว็บได้ที่กระทู้นี้นะครับ

มายืนยันอีกครั้งหนึ่งครับ สำหรับผมแล้ว แทง dw ผมดู
    1 วันที่เหลือ
    2 ITM,ATM,OTM
    3 ราคาแม่
    4 ราคาแปลง
    5 อัตราแปลง
    6 Time Decay Per Day (%)
    7 Effective Gearing (x)
    8 outstanding
    9 ราคาล่าสุด
    10 chg%
    11 volume
    12 value
    ถ้าเพิ่มคอลัมภ์ 2,6,7,8 ได้จะขอบคุณยิ่งครับ

Re: แนะนำติชมเว็บได้ที่กระทู้นี้นะครับ

ใน stock list อยากให้แสดง warrant พร้อมกับหุ้นแม่ได้ด้วยอ่ะครับ อาจจะมีใน config โดย default ไม่แสดงสำหรับคนที่ไม่สนใจ
    ขอบคุณครับ
    Last edited by large; 2015-03-19 at 23:22.

Bangkok, Thailand, Thailand

Thumbs up Re: แนะนำติชมเว็บได้ที่กระทู้นี้นะครับ

อยากให้มี EOD ของ FOREX ด้วยครับ หากต้องจ่ายเพิ่มก็ยินดีครับ

Re: . โอนเงินแล้ว

สมาชิกใหม่ครับ โอนเงินแล้ว 599 บาท ผ่าน KBank โดย promote

สนับสนุนแล้วครับยังเปิดดูข้อมูลย้อยหลังไม่ได้

สวัสดีครับ ผมเป็นสมาชิกมา 6 ปีแล้ว

อยากแนะนำเพิ่ม function ในหน้า portfolio ว่าอยากได้ function ที่แยกจากเงินที่ได้ปันผลครับ

อยากให้มีคิดผลแบบไม่รวมเงินปันผล เพื่อจะได้ดูกำไร ขาดทุน แบบชัดเจนมากขึ้น

ถ้ามีแล้วแต่ผมหาไม่พบ รบกวนบอกด้วยครับ

ขอบคุณครับ

เมื่อกดปุ่ม info ของกองทุน SCBS&P500
    พบว่า ไม่มีข้อมูลตัวเลขขึ้นมาด้วยเลย (มีแต่กล่องเปล่าๆ)

ผู้สนับสนุน

Question Re: แนะนำติชมเว็บได้ที่กระทู้นี้นะครับ

เราจะมีแนวทางจัดการอย่างไรกับหุ้นที่มีการเปลี่ยนชื่อย่อ หรือมีการปรับโครงสร้างบริษัทแล้วมีการแลกหุ้นกันครับ เพราะปัจจุบันทางเว็บไม่ได้มีการนำข้อมูลมาต่อกัน เช่น MTLS -> MTC หรือ PS -> PSH หรือ DNA -> MORE
    เพื่อให้นักลงทุนทราบที่มาที่ไปของหุ้นแต่ละตัวโดยละเอียดครับ และกราฟก็จะได้ต่อเนื่องกันไป
    --------------
    ขอบคุณครับ

1. ใน fund compare dropdown ไม่มี กองทุน SSF ครับ ไม่ทราบจะดูเปรียบเทียบได้จากไหนบ้างครับ

2. ไม่ทราบมีแผนปรับปรุงเวปมั้ยครับ เสนอว่าให้ compare หรือ filter หรือ advance search ด้วย criteria ให้สามารถ ค้นหา เปรียบเทียบ และ คัดกรองหุ้นหรือกองทุนได้อิสระกว่านี้ครับ เช่น เปรียบเทียบกองทุนใน บลจ เดียวกันแต่ต่างชนิด หรือ เปรียบเทียบแบบเจาะจงของ กองชนิดนึงของ บลจ นึง กับกองอีกชนิดของต่าง บลจ

ผู้สนับสนุน

ผม โอนเงินสนับสนุน เวป ไปแล้วครับ แต่ยังไม่สามารถเข้าไปดู stock technical ได้ครับ

Tags for this Thread