Page 7 of 42 FirstFirst ... 5678917 ... LastLast
Results 61 to 70 of 415

Thread: แนะนำติชมเว็บได้ที่กระทู้นี้นะครับ

Junior Member
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ นะค่ะ มีข้อสงสัยนิดนึงรบกวนถามหน่อยค่ะตรง fund compare ระหว่าง longterm equity fund (LTF) vs LTF equity fund ต่างกันยังไงค่ะ แล้วสำหรับกองที่มีปันผล performance นี่รวมปันผลที่จ่ายไปหรือเปล่าค่ะ หรือแค่ดูตาม Nav ณ. เวลานั้นๆ ขอบคุณมากค่ะ

Administrator
    LTF จะรวมกองทุนทุกประเภท
    LTF equity fund จะรวมเฉพาะกองทุนที่ไม่อยู่ใน 70/30

เหมือน RMF อันแรกหมายถึงรวมหมวดย่อยทุกหมวดรวมกัน

ถ้ามีข้อมูลปันผล จะรวมปันผลไปด้วย

เข้ามาขอบคุณ ที่แนะนำสิ่งดีๆครับ
    ถ้าผมลองเปิดกราฟในเคืรงมือถือ Iphon จะได้ไหมครับ
    ลองเปิดดูแล้วไม่ได้ ถ้ามีวิธีช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ

กราฟเป็นแฟลชครับ ไม่น่าจะใช้กับมือถือได้

ขอบคุณอีกครั้งคร๊าบบบบ..

Hat Yai, Thailand, Thailand
    ขอบคุณครับกับข้อมูลดีๆ

ขออนุญาตเสนอแนะเล็กน้อยนะคับ คือยากให้มีการเพิ่มช่องสำหรับบันทึกช่วยจำอะครับ อาจจะเพิ่มในทุกรายการที่ทำก็ดีนะครับ(เพราะบางทีผมทำรายการไปด้วยเหตุผลอะไรแล้วกลับมาดูอีกทีก็ลืมแล้ว) และก็อยากให้มีการเพิ่มช่องที่บอกต้นทุนเฉลี่ยด้วยอะครับเวลาตัดสินใจซื้อเพิ่มหรือขายจะได้รุ้ว่าต้นทุนเราเท่าไรแล้ว ไม่รุ้ว่าเรื่องมากไปไหม ถ้ามากไปขออภัยนะครับ
    อ้อๆจะบอกว่าเวลาที่ลบรายการswitchกองทุนรุ้สึกว่าจะลบแค่รายการที่เราไปคลิกลบ ไม่ได้ไปลบรายการที่switchคู่กันอะคับ

หมายถึง memo แต่ละ transection อะหรอครับ เพิ่มให้แล้วนะครับ ถ้าจะดูก็ชี้ตรงวันที่ทำรายการนะครับ
    ส่วนต้นทุนเฉลี่ยเพิ่มไปแล้วจะงงเปล่าๆ ดูจากกำไรขาดทุนน่าจะตรงตามบัญชีมากกว่า

เห็นละครับ ขอบคุณมากครับ เวลาทำรายการผมจะได้ใส่ข้อความช่วยจำไว้ได้ด้วย ดีจังๆ
    แต่ขอรบกวนอีกเรื่องจิครับคือดูเหมือนข้อมูลใน fund port ผมจะหายไปหมดเลยอ่าครับ พอคลิกเข้าไปดูข้อมูลที่เคยบันทึกไว้หายไปหมดเลยมีแต่หัวข้อว่าBuy newอย่างเดียวอะครับ ไม่รุ้เป็นเพราะผมทำรายการตอนช่วงประมานห้าทุ่มหรือเปล่า เสียดายงะT_T รบกวนดูให้ทีนะครับ ขอบคุณครับ

เรียบร้อยละขอบคุณมากๆๆเลยคร้าบ
    Last edited by warod; 2010-12-21 at 10:42.

ต้นทุนเฉลี่ยผมเพิ่มให้แล้วนะ ต้องชี้ตรงวันที่ ตรงบรรทัด มูลค่าคงเหลือ

Tags for this Thread