Page 9 of 42 FirstFirst ... 789101119 ... LastLast
Results 81 to 90 of 415

Thread: แนะนำติชมเว็บได้ที่กระทู้นี้นะครับ

Administrator
    Quote Originally Posted by pinpan View Post
    สวัสดีครับ เพิ่ง register ใหม่ ติดตาม link มาจากพันทิป
    พบว่าเวบนี้น่าสนใจมากครับ

ไม่ทราบว่ามีวิธีปรับขยายขนาดของกราฟ ให้ใหญ่ขึ้นมั้ยครับ
    เวลาคลิกชื่อหุ้น กราฟที่แสดงขึ้นมา จะมีขนาดเล็ก และเบียดแบนมาก จนดูไม่รู้เรื่อง
    ต้องลบ indicator ออกหมด จึงจะพอดูกราฟได้ แต่ก็ยังเล็กอยู่ดีครับ
    รบกวนท่านผู้รู้ช่วยสงเคราะห์ให้ด้วยครับ จักเป็นพระคุณอย่างสูง
    ผมปรับให้มันแสดงตามขนาดของหน้าจอ browser ตอนที่เปิดขึ้นมาครับ ถ้าเกิดว่าตัว browser ไม่ได้มีระบบ tab อาจจะทำให้เปิด windows ขึ้นมาขนาดเล็กไม่เต็มจอก็ได้
    วิธีแก้ก็ง่ายๆครับ ให้ขยายหน้าจอนั้นให้เต็มจอก่อนแล้วค่อยกด refresh ครับตัวกราฟจะปรับขนาดให้เต็มหน้าจอเอง

Junior Member
    เพิ่ง register เข้ามาค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ
    เป็น web ที่มีประโยชน์มากค่ะ

สามารถตั้งระบบให้เป็น หักภาษี หรือ ไม่หักภาษี ณ ที่จ่ายได้หรือไม่ครับ กรณี ที่ีมีหลายกองทุน สามารถเลือกได้หรือเปล่า แยกว่าที่นี่หัก ที่นี่ไม่หักได้หรือไม่ครับ

ยอดเยี่ยม มีประโยชน์มาก ขอให้กำลังใจครับผม

Quote Originally Posted by sam136 View Post
    สามารถตั้งระบบให้เป็น หักภาษี หรือ ไม่หักภาษี ณ ที่จ่ายได้หรือไม่ครับ กรณี ที่ีมีหลายกองทุน สามารถเลือกได้หรือเปล่า แยกว่าที่นี่หัก ที่นี่ไม่หักได้หรือไม่ครับ
    ยังไม่มีระบบแยกหัก หรือไม่หักเป็นกองทุนครับ ทุกกองจะหักหมด

ขอบคุณมากค่ะ เพิ่งได้เข้าเยี่ยมชม อยากบอกว่าถูกใจที่สุดค่ะ

Bangkok, Thailand, Thailand
    ใช้โปรแกรมอะไรเขียนครับเนี่ย เยี่ยมเลย ให้กำลังใจครับ

Somewhere in Thailand
    สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดด
    ทำดีมะม้ากเป็นกะลังใจหนับหนุนพ่ะย่ะค่ะ
    แต่จะเป้นที่ถูกใจอิฉันมะม้ากแบบว่าตอนกรอกข้อมูลเป็น drop list หรือ click ง่ายๆ พวกค่า fee แบบว่าในบางทีต้องไม่อยากเปลี่ยนเองบ่อยๆอ่ะ

หมายถึงค่าธรรมเนียมหรอครับ คงทำเป็น drop down ไม่ได้เนื่องจากมีกองทุนเยอะมาก แต่ละกองทุน ค่าธรรมเนียมมันก็ไม่เท่ากันนะครับ
    ปรกติผมก็มีใส่ให้อัตโนมัติบางตัวอยุ่แล้ว ผิดถูกก็รายงานมาครับ ปรกติผมจะคำนวนมาจาก bid offer ของแต่ละกองทุนเอง
    แต่บางที่คำนวนแล้วก็ไม่ได้ค่าเป็น % แบบลงตัว ก็ไม่แน่ใจว่าเค้าคำนวนค่าธรรมเนียมยังไงเหมือนกัน

ขอบคุณ สำหรับสิ่งดีๆ webดีดีครับ
    อยากรบกวนเพิ่ม EMV 5,25,75,200 วันครับ
    di +,-
    ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

Tags for this Thread