Results 1 to 3 of 3

Thread: +++ ช่วยแนะนำ LTF แบบมีปันผลให้ซักกอง ไม่เน้นหมือหวา เน้นรักษาเงินต้นมากสุดอะจ้า

Junior Member

+++ ช่วยแนะนำ LTF แบบมีปันผลให้ซักกอง ไม่เน้นหมือหวา เน้นรักษาเงินต้นมากสุดอะจ้า

มีไหม เสียงน้อย มีปันผล (รับทราบว่าลงทุนในหุ้นย่อมมีความเสียง)

มีหลายกองเลยครับ ถ้าป็น SCB ก็ SCBLT1 ถ้าเป็น KBANK ก็ KDLTF ผมซื้ออยู่ 2 ธนาคารครับ 2 กองนี้ค่อนข้างเสถียรและกระจายการลงทุนไว้ดี

ถ้ารักษาต้นทุนแน่ๆ 1SMART-LTF ดีสุดนะครับ NAV จะไม่วิ่งลงมาก ขึ้นอย่างน้อยๆๆ ไปเรื่อย อย่าไปลง SCBLT1 หรือ KDLTF เพราะถ้าลงสองตัวนี้ไปลงกองเสี่ยงๆคุ้มกว่า
    เพราะสองตัวนี้สุดท้ายแล้วสู้กองเสี่ยงสูงๆไม่ได้เลย มีแต่จะลบมาก
    ลองดูนะครับ

แต่ 1SMART-LTF ไม่มีปันผลนะ ถ้าคิดว่าจะให้ไม่ลบก็ไม่ต้องหวังปันผลหรอก เพราะ nav วิ่งไม่มาปันผลมาก็นิดเดียว