ผมพึ่งลงทุนมาได้ไม่นานเท่าไหร่ พบว่าเว็บนี้มีประโยชน์มากครับสำหรับการกรองหุ้นมาระดับหนึ่ง แล้วมาวิเคราะห์รายตัวกันอีกทีหนึ่งจากแหล่งข้อมูลต่างๆ

เครื่องมือที่คุณพัฒนาค่อนข้างได้เปรียบหลายๆบริษัทตรงที่เป็นออนไลน์ ไม่ต้องติดตังโปรแกรมหรืออิงกับระบบปฎิบัติการอย่างใดอย่างหนึ่ง แถมการใช้งานตรงไปตรงมาต่างกับเครื่องมือที่โบรคเกอร์บางที่แนะนำ ผมว่ามันสามารถพัฒนาต่อในเชิงธุรกิจได้ถ้าอยากทำ หรือเลี้ยงตัวเองได้หากมีการเก็บค่าสมาชิก

ยังมีฟีเจอร์อีกหลายๆอย่างที่ผมคิดว่าสามารถทำเป็นฟีเจอร์สำหรับสมาชิกที่จ่ายค่าบำรุงรายปีได้ เช่นสมการวิเคราะห์การเติบโต การวิเคราะห์ข้อมูลย้อนหลังหลายๆปี หรือสำหรับท่านที่ซื้อขายหุ้นระหว่างวันอาจจะอยากได้เครื่องมือวิเคราะห์หุ้นเพิ่มเติมอย่างในโปรแกรมที่เสียเงิน

ติดต่อโฆษณาจาก บล หรือ บลจ อาจเป็นอีกทางเลือกหนึ่งนะครับ มีผลประโยชน์โดยตรง