Page 4 of 4 FirstFirst ... 234
Results 31 to 35 of 35

Thread: ความรู้สึกของผมเกี่ยวกับเรื่อง ข้อมู้ลหุ้น

Junior Member
    ผมพึ่งลงทุนมาได้ไม่นานเท่าไหร่ พบว่าเว็บนี้มีประโยชน์มากครับสำหรับการกรองหุ้นมาระดับหนึ่ง แล้วมาวิเคราะห์รายตัวกันอีกทีหนึ่งจากแหล่งข้อมูลต่างๆ

เครื่องมือที่คุณพัฒนาค่อนข้างได้เปรียบหลายๆบริษัทตรงที่เป็นออนไลน์ ไม่ต้องติดตังโปรแกรมหรืออิงกับระบบปฎิบัติการอย่างใดอย่างหนึ่ง แถมการใช้งานตรงไปตรงมาต่างกับเครื่องมือที่โบรคเกอร์บางที่แนะนำ ผมว่ามันสามารถพัฒนาต่อในเชิงธุรกิจได้ถ้าอยากทำ หรือเลี้ยงตัวเองได้หากมีการเก็บค่าสมาชิก

ยังมีฟีเจอร์อีกหลายๆอย่างที่ผมคิดว่าสามารถทำเป็นฟีเจอร์สำหรับสมาชิกที่จ่ายค่าบำรุงรายปีได้ เช่นสมการวิเคราะห์การเติบโต การวิเคราะห์ข้อมูลย้อนหลังหลายๆปี หรือสำหรับท่านที่ซื้อขายหุ้นระหว่างวันอาจจะอยากได้เครื่องมือวิเคราะห์หุ้นเพิ่มเติมอย่างในโปรแกรมที่เสียเงิน

ติดต่อโฆษณาจาก บล หรือ บลจ อาจเป็นอีกทางเลือกหนึ่งนะครับ มีผลประโยชน์โดยตรง

Magicformula ที่ประยุกต์ของ Joel Greenblatte เจ๋งครับชอบ

เว็บมีให้บริการเก็บข้อมูล EOD ของดัชนีหุ้นต่างประเทศ หรือน้ำมัน ฯลฯ น่าจะดียิ่ง ๆ ขึ้นไปอีก

ปล. อยากรู้ว่ามีคนเข้ามามากน้แยในแต่ละวัน ลองติด counter นับดูค่าเฉลี่ยแต่ละวันครับ ถ้าคนเข้ามาใช้เยอะท่านผู้ดูแลก็จะภูมิใจและมีกำลังใจมากขึ้น

เพิ่งเห็นกระทู้นี้ครับ ผมว่ามีประโยชมากเลยนะครับ
    ในเวลาที่ผมไม่ได้มีเวลาไปหาดูกราฟจากพวก E-Finance จริงจัง(นานๆครั้ง)
    ผมจึงได้ใช้บริหารข้อมูลหุ้นจากในเว็บนี้บ่อยมากๆ

ขอบคุณครับ สำหรับการแบ่งปันสิ่งดีๆ

Bangkok, Thailand, Thailand
    น่าจะทำบัญชีเกี่ยวกับค่าใช้จ่ายที่เกี่ยวข้องในการทำให้เว็บไซด์สามารถดำเนินการได้ จากนั้นเปลี่ยนจากเว็บเปิดเป็นปิด หรือครึ่งเปิดครึ่งปิด
    เอาสมาชิกหารจำนวนค่าใช้จ่ายแล้วเฉลี่ยกันออก ผมเห็นว่าจะให้ผู้จัดทำเว็บชักเนื้ออย่างเดียวไม่มันถูก ผมหรือคนอื่นๆ ที่เข้ามาใช้งานควรมี
    ส่วนร่วมในฐานะที่เราใช้ข้อมูลในเว็บเพื่อหาผลประโยชน์ในการลงทุน

ใน scope ของข้อมูลที่ต้องเสียเงินเพื่อให้ได้มาก็จัดทำ zone นิ่งเฉพาะสมาชิกที่จ่ายเงิน ส่วนข้อมูลทั่วไปก็เปิดให้เฉพาะบุคคลที่เข้าใช้ฟรี
    จะได้ช่วยเหลือทั้งคนที่เพิ่งเริ่มและคนที่ได้ใช้ข้อมูลเชิงลึก ผมว่าจะทำให้เว็บได้ประโยชน์ทั้งสองด้านนะครับ

RAYONG THAILAND
    ผมสมาชิกใหม่ครับ เว็บนี้ดีมากๆ ครับเป็นแหล่งข้อมูลดิบที่สำคัญ มีประโยชน์มากมายจริงๆ ครับ

นับถือ