Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 30

Thread: บอร์ดว่าง มาเดามั่วกองทุนดีกว่า

Hybrid View

บอร์ดว่าง มาเดามั่วกองทุนดีกว่า

***มาลองเดามั่วกัน***
    เพิ่งลองเล่นกองทุนมาเดือนกว่าๆ คือ กองทุนหุ้น กับ กองทุนน้ำมัน (ทองยังไม่กล้าเข้า) กองหุ้นเข้าๆออกๆ 30-50% มา3ครั้งแล้ว กองน้ำมัน หาจังหวะเข้าอย่างเดียว การเดาของผมมีดังนี้
    **กองหุ้น ผมจะเข้าตอนที่ set ต่ำกว่า ema120 ทยอยเข้าไปเรื่อยๆ ถ้ายิ่ง เข้าใกล้ ema240 จะยิ่งใส่ แต่จะเก็บทุนไว้ 15-30% เสมอเผื่อไว้ตอน set เริ่มขึ้น พอได้กำไรจากการที่ set ขึ้น 1-2% ก็จะทยอยขาย 30-70% ใช้ได้พอสมควร
    **กองน้ำมัน ผมจะทยอยเข้าตอน น้ำมันดิบ ต่ำกว่า85 (แต่หลายครั้งเข้าไปแล้วราคาปิดมันเลย 85 -__-") ยังไม่เคยขาย เนื่องจากส่วนตัวเชื่อว่าน้ำมันจะราคาเกิน 100 ภายในปีนี้ และช่วงนี้เงินบาทยังแข็งค่าอยู่ โดยส่วนตัวผมเดาว่าหลังเดือน ก.ย. นี้ น้ำมันจะเริ่ม ปรับราคา ขึ้น จึงกำลังรอจังหวะเข้ามากกว่านี้ครับ
    ***ทุกอย่างผม เดาและมั่วทั้งนั้น เพื่อนๆท่านอื่นว่าไงกันมั่งขอความเห็นหน่อยครับ***

Junior Member
    ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องกองทุนซักเท่าไรครับ กำลังศึกษาอยู่ครับถ้าเล่นเป็นเมื่อไรเดี๋ยวค่อยมาแจมแล้วกันครับ

ema คืออะไรครับ แล้วดูตรงไหนอ่ะ หาไม่เจอ

คลิ๊กที่ config แล้วเลือก
    Moving Average 1] MAEMA Shift

[Moving Average 2] MAEMA Shift

[Moving Average 3] MAEMA Shift
    เปลี่ยนเป็น ema
    ปล. ลงรูปไม่เป็นครับ โทษที

ขอบคุณครับ โห... ไม่ทันเห็น config เซตได้มากกว่าที่เห็นอีก Web นี้ไม่ธรรมดาเลย สุดยอด
    555 แต่ต้องไปศึกษาอีกว่า มันคืออะไร

Quote Originally Posted by foxstation View Post
    ขอบคุณครับ โห... ไม่ทันเห็น config เซตได้มากกว่าที่เห็นอีก Web นี้ไม่ธรรมดาเลย สุดยอด
    555 แต่ต้องไปศึกษาอีกว่า มันคืออะไร
    ศึกษาได้ แต่ช่วงนี้อย่าเพิ่งเข้านะ ระวังเจ็บหนัก T_T

แนวรับ ema 720 จะรับไหวมั้ยหว่า แค่หลุด ema240 ก็ยังเสียวว่าจะเป็น วิกฤต เลย (T___T)

Bangkok, Thailand, Thailand
    น่าจะมีคนมาโพสเยอะๆกว่านี้นะครับ

กอง Kgold

อินดี้ มีสิทธิ์ตัด deadcross ป่าวครับ คุณคุราคุง

Quote Originally Posted by away39 View Post
    อินดี้ มีสิทธิ์ตัด deadcross ป่าวครับ คุณคุราคุง
    กล้าเล่น ทองเหรอครับ ที่ถืออยู่ บวกหรือลบล่ะ