Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 14

Thread: ขอความช่วยเหลือ อยากทราบ NAV (k-gold)ของวันนี้ ต้องดูที่ไหนครับ

Junior Member

ขอความช่วยเหลือ อยากทราบ NAV (k-gold)ของวันนี้ ต้องดูที่ไหนครับ

คือผมเพิ่งซื้อกองทุน K-gold มาเมื่ออาทิตที่แล้ว แต่ปัญหา คือ ตอนซื้อ กับ ตอนขาย ไม่สามารถที่จะทราบ ค่า NAV ของวันนี้ได้ ไม่ทราบว่ามีวิธีดูหรือคำนวณค่า NAV อย่างไรครับ

Quote Originally Posted by danubio View Post
    คือผมเพิ่งซื้อกองทุน K-gold มาเมื่ออาทิตที่แล้ว แต่ปัญหา คือ ตอนซื้อ กับ ตอนขาย ไม่สามารถที่จะทราบ ค่า NAV ของวันนี้ได้ ไม่ทราบว่ามีวิธีดูหรือคำนวณค่า NAV อย่างไรครับ
    ดูในนี้ไวสุด ส่วนมากจะอัพเดด หลัง2ทุ่ม
    http://www.kasikornasset.com/TH/Pages/Default.aspx

k-gold ถ้าขายก็ต้องขายก่อน 14.30 ถ้า ซื้อก็ต้องซื้อก่อน 15.30 ถ้าผมอยากจะรู้ค่าประมาณ ของ NAV ก่อนเวลา 14.30 หรือ 15.30 มีวิธีไหนบ้างอ่ะครับ คือวันนี้ว่าจะขาย แต่ก็ไม่มั่นใจค่า NAV กลัวว่าจะต่ำกว่าตอนที่ซื้อมาอ่ะครับ

Quote Originally Posted by danubio View Post
    k-gold ถ้าขายก็ต้องขายก่อน 14.30 ถ้า ซื้อก็ต้องซื้อก่อน 15.30 ถ้าผมอยากจะรู้ค่าประมาณ ของ NAV ก่อนเวลา 14.30 หรือ 15.30 มีวิธีไหนบ้างอ่ะครับ คือวันนี้ว่าจะขาย แต่ก็ไม่มั่นใจค่า NAV กลัวว่าจะต่ำกว่าตอนที่ซื้อมาอ่ะครับ
    ราคาทองคำ เรียลไทม์ http://siamchart.com/quote.php ดูช่อง CMX Gold(3M)
    ***ปล.ดูได้แค่แนวโน้มนะ

ผู้สนับสนุน
    ได้แต่เดา กองแบบนี้ดูเทรนใหญ่ถือยาว เข้าออกบ่อยไม่เหมาะ

แล้วจะเดาค่า NAV ยังไงอ่ะ ครับ

แล้วจะเดาค่า NAV ยังไงอ่ะ ครับ
    เดาได้ว่า จะบวกรึลบ จากเมื่อวานเท่านั้นมั้ง ที่ผมใช้มันคือน้ำมันน่ะ ทองแค่ดูผ่านๆ ครับ

Quote Originally Posted by ขามุง View Post
    ได้แต่เดา กองแบบนี้ดูเทรนใหญ่ถือยาว เข้าออกบ่อยไม่เหมาะ
    โอ้...คุณ ขามุง มาด้วย นับถือๆ

Administrator
    ค่า nav ที่ k-asset ประกาศค่อนข้างช้านะครับ และถ้าจะคำนวนเอง คงไม่มีทางคำนวนค่าเปะๆได้หรอกครับ
    ต้องประมาณเอาอย่างเดียว โดยดูจากหน้า quote นั่นล่ะครับ ก็พอจะบอกได้ว่ามันขึ้นหรือลงจากเมื่อวานเท่าใหร่

ถ้าผมส่งคำสั่งขาย-ซื้อ ทาง K-cyber Invest ก่อน 14.30 และ 15.30 ตามลำดับ ผมสามารถที่จะยกเลิกคำสั่งทั้งขาย-ซื้อ ได้ช้าที่สุดกี่โมงครับ