Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 11

Thread: ช่วงนี้ทำมัย กราฟมันแปลกๆล่ะครับ

Junior Member

ช่วงนี้ทำมัย กราฟมันแปลกๆล่ะครับ

คือตอนนี้เวลาเข้าดูกราฟแบบแท่งเทียน มันไม่ได้บอก Open Close High Low แล้วหรอคับ

Administrator
    อืมจะว่าแปลกมันก็แปลกละมั้ง เพราะไม่เหมือนเดิม เรื่องค่า open hi lo close ตอนนี้ยังไม่แสดงครับ แต่อยู่ในลิสที่คิดจะทำอยู่แล้ว

ค่าตัวเลขที่แสดงณ. ตำแหน่งกราฟ ผมว่า ถ้าทำให้มันเป็น windows ลอยๆ ออกมา และย้ายไปมาได้ น่าจะสะดวกกว่านะครับ เหมือน windows ของค่า history

จริงๆเรื่องย้ายได้ผมทำไปแล้วนะครับ *-* อ้อแล้วก็ส่วนค่า open hi low close ก็ทำแล้วด้วย
    อาจจะเป็นเพราะ browse มันแคชโคดใว้น่ะครับก็เลยไม่เปลี่ยน ลองล้างแคชดูก่อนนะครับ
    ก็ค่อยๆเขียนเพิ่มไปน่ะครับ ใครมีไอเดียอะไรเพิ่มเติมก็บอกได้ครับ

ขอบคุณครับ ย้ายได้จริงด้วย แต่กราฟบนมันมีข้อมูลแสดงเยอะ แล้วมันย้ายได้ในช่วงความกว้างของกราฟนั้น ทำให้การแสดงข้อมูลมันตกไป มันน่าจะย้ายได้ทุกที่ในหน้าจออ่ะครับ ไม่แน่ใจว่าทำได้ไหมครับ
    แล้วกราฟล่างสุด ที่แสดงหลายๆปี สีขาว ช่วงที่ไม่ได้เลือกมันมองไม่ค่อยเห็น ถ้าเป็นอย่างนี้จะดีไหมครับ คือช่วงที่ไม่ได้เลือกดูจะเป็นสีดำ-ขาว เหมือนพื้นที่ที่เลือกตอนนี้ แต่ช่วงที่เลือก ให้เปลี่ยนเป็นกราฟสีน้ำเงิน-ขาวแทน (เหมือนเอาสีกราฟบนมาใส่ แต่เปลี่ยน background จากดำเป็นขาวแทน) ไม่รู้ว่าเห็นเป็นไงครับ

เรื่องไปลากไปจออื่น ไม่น่าจะทำได้ครับ เพราะมันเป็น parent กันอยู่ *-*
    เปลี่ยนสีให้แล้วนะครับ น่าจะดูง่ายขึ้นนะ

ไม่เป็นไรครับ เพราะเปิดกราฟทุกตัวหมด เลยทำให้มันแย่งความกว้างของกราฟ อ่ะครับ ปิดกราฟบ้างตัวก็ดูได้แล้ว
    ส่วนด้านล่างดูสวยแล้วครับ

ทำให้ย้ายไปได้ทั่วจอละครับ

แหม ขอบคุณครับ ย้ายได้แล้ว แต่เล่นดูแล้ว ต้องระวังอ่ะครับ หากย้ายอันบนข้ามกราฟลงมาข้างล่าง แล้วจะจับย้ายไปไหนไม่ได้อีก แล้วกราฟก็จะเริ่มเสีย เพราะเหมือนมันอยู่ใน mode เลือกช่วงกราฟทำให้ขยายออก ไม่รู้ว่าคุณ kurayami ลองย้ายขึ้นๆ ลงๆ แล้วเป็นเหมือนกันหรือเปล่า

Junior Member
    วันนี้โอนเข้าให้ 500 นะค่ะ