Results 1 to 4 of 4

Thread: ทำไม ayf ผลงานดีจังเลยครับ เข้าตอนนี้ช้าไปหรือเปล่าครับ

Junior Member

ทำไม ayf ผลงานดีจังเลยครับ เข้าตอนนี้ช้าไปหรือเปล่าครับ

เปิดดูหน้า compare กองทุนแต่ละตัว เห็น ayf นำหน้าเจ้าอื่นแทบจะทุกประเภท
    เลยอยากรู้ที่มาว่าทำไมเค้าเก่งจังเลย ถ้าจะเข้าตอนนี้บ้างช้าไปหรือเปล่าครับ
    ตอนนี้กำลังดูๆ ว่าจะลงของค่ายไหนดี k-bank, ayf, scb ขอคำแนะนำด้วยครับ

Administrator
    ผลงาน AYF ค่อนข้างดีครับ แต่ก็ไม่ได้หมายความว่า ถ้าตลาดหุ้นลงแล้ว กองทุนจะไม่ลงตาม แต่อาจจะลงไม่เท่า SET
    แต่ถ้า SET ลง ต่อให้บริหารกองทุนเก่งยังไง กองทุนก็ต้องลงตามตลาด

ลงทุนตอนนี้ก็ค่อนข้างเสี่ยงนะครับ เพราะ SET ขึ้นมาค่อนข้างเยอะแล้ว ตอนนี้ยังทรงๆอยู่
    แต่ก็ไม่ได้หมายถึงว่ามันจะขึ้นต่อไปไม่ได้ จริงๆตอน 700 800 900 ก็มีคนเตือนๆมาตลอดทางอะละครับ
    ภาพรวมยังเป็นขาขึ้นอยู่นะครับ จนกว่าฝรั่งจะขายมากๆติดๆกัน

ถ้าจะเข้าช่วงนี้ควรใช้เทคนิคช่วยในการเข้าลงทุนนะครับ จะได้ไม่เจอต้นทุนที่สูงจนเกินไป
    http://mychart.tk/stock-chart/SET/

กองทุน Global bond fund ของ TMB

อยากถามว่าช่วงนี้ทำไม ผลประกอบการGlobal bond fund ของ TMBไม่้ค่อยดีเลย เพิ่งซื้อไปเมื่อวันที่11 ตุลานี้เอง ราคาเริ่มตกอีกแล้ว ท่านผู้รู้คิดว่าควรขายไปดีไหมคะ

อันนี้ต้องรอจนกว่าบอร์ดจะมีกูรูท่านอื่นมาแนะนำ เพราะพี่เจ้าของเว็บ ลำพังทำชาร์ทให้เราดูก็ขอบพระคุณอย่างยิ่งแล้ว ยังต้องมาคอยแนะนำ ให้ข้อมูลอีก คงเป็นงานที่หนักเอาการ : )

(แนะนำผิด โดนด่าอีกตะหาก เหอๆๆ)