Results 1 to 4 of 4

Thread: ถามเรื่อง KG965 ของกสิกร ที่ร่วมกัน กับ แม่ทองสุก,ฮั่วเซ่งเฮง,ออสสิริส

Junior Member

ถามเรื่อง KG965 ของกสิกร ที่ร่วมกัน กับ แม่ทองสุก,ฮั่วเซ่งเฮง,ออสสิริส

คือผมไปที่ กสิกร มาเขาบอกว่าให้ผมไปเปิดกับ ร้านทอง 3 ร้านข้างต้นครับ และจะต้องมีบัญหุ้นด้วยถึงจะสามารถเล่น KG965 ได้
    -ผมควรเลือกเปิดกับร้านทองไหนถึงจะดีที่สุด
    -เรื่องบัญชีหุ้น สามารถเปิดที่ร้านทองได้เลยรึป่าว หรือว่าต้องไปเปิดที่ตลาดหลักทรัพย์

Administrator
    เอ มันเป็นกองทุน ETF เหมือนกับ GOLD99 หรือ GLD ไม่ใช่หรอครับ
    สามารถซื้อขายได้เลยในกระดานหุ้นเหมือนหุ้นทั่วไป

ถ้าอยากซื้อขายก็ต้องเปิดบัญชีซื้อขายหุ้นก่อนนะครับ ก็สามารถเลือกได้หลาย บลจ. ครับ
    แต่ละ บลจ. ก็ไม่ค่อยต่างกันเท่าใหร่นะครับ อาจจะต่างกันแค่โปรแกรมที่ใช้เทรด ค่าธรรมเนียมขั้นต่ำ อะไรพวกนี้ครับ
    http://www.settrade.com/C00_Beginner...e-account.html

Junior Member
    ขอบคุณครับ อยากทราบว่า ถ้าซื้อขายผ่านตลาดหลักทรัพย์ ในกรณีที่ขายคืน ผมจะได้เงินอีกกี่วัน นะ วันที่ขายครับ ถ้าไปเปิดกับร้านทองพวกนี้เหมือนจะได้ T+5(ไม่แน่ใจ) ไม่ทราบว่าเหมือนกันรึป่าว

Administrator
    ขื้นอยู่กับประเภทบัญชี แล้วก็เกี่ยวกับเป็นเงินที่ได้จากการขายหุ้นหรือเปล่าด้วยครับ
    ถ้ามีเงินสดปรกติจะไม่เกิน 1-2 วันนะครับ
    ถ้าจากขายหุ้น น่าจะ T+3 ครับ