Page 62 of 113 FirstFirst ... 1252606162636472112 ... LastLast
Results 611 to 620 of 1128

Thread: รายงานข้อมูลที่ผิดพลาด หรือตกหล่น ได้ที่กระทู้นี้

Junior Member

ใน Portforio หุ้น U น่าจะมี error ครับ

Portforio หุ้น U มียอดจ่ายปันผล 2015-04-24 = 0.75 ทำให้ผลรวมของกำไร(ขาดทุน)สุทธิใน Portforio ผิดเพี้ยนไปครับ สำหรับคนที่มี Record หุ้น U ไว้ก่อน 2015-04-24 น่าจะมีปัญหาเหมือนกัน(หรือเปล่า)
    Attached Thumbnails Attached Thumbnails Click image for larger version. 

Name:	U.png‎ 
Views:	661 
Size:	28.5 KB 
ID:	315  
    Last edited by jack_a; 2016-11-10 at 20:00. Reason: เพิ่มภาพ

Administrator

Re: ใน Portforio หุ้น U น่าจะมี error ครับ

ตอนนี้หุ้นหลายๆตัวที่เปลี่ยนชื่อจะมีปัญหาครับ ผมโหลดข้อมูลเก่ามา ทำให้หุ้นหลายๆตัวยังไม่ใด้เปลี่ยนชื่อ
    จะค่อยๆทยอยเปลี่ยนให้นะครับ ถ้ามีตกหล่นยังไง แจ้งชื่อหุ้นมาใด้ครับ

Thumbs up Re: ใน Portforio หุ้น U น่าจะมี error ครับ

Quote Originally Posted by kurayami View Post
    ตอนนี้หุ้นหลายๆตัวที่เปลี่ยนชื่อจะมีปัญหาครับ ผมโหลดข้อมูลเก่ามา ทำให้หุ้นหลายๆตัวยังไม่ใด้เปลี่ยนชื่อ
    จะค่อยๆทยอยเปลี่ยนให้นะครับ ถ้ามีตกหล่นยังไง แจ้งชื่อหุ้นมาใด้ครับ
    พึ่งเพี้ยนๆ วันนี้เองครับ เปิดมาตกใจได้กำไรเป็นล้านเลย สักพักเข้าไปดูใหม่ขาดทุนหลายแสน หน้าซีดเลยครับ ตอนนี้กลับมากำไรเป็นล้านอีกเลยเข้าไปหาต้นตอจนเจอครับ
    ตอบไวมากๆ เลยครับ สุดยอดมาก....

ผู้สนับสนุน

Re: ข้อมูล EOD วันที่ 9 พ.ย. ยังไม่ขึ้นครับ

ใช้ SiamChart มา 3 ปี ไฟล์ EOD เจอปัญหาครั้งนี้ครั้งเเรก ถือว่าปัญหาน้อยมากๆคับ

ดูเเลดีมากเเล้วคับ

ข้อมูลงบการเงิน ดูผิดปกติครับ

ข้อมูล ตาราง งบกำไรขาดทุน. ตรง. รายได้รวม. กับกำไรสุทธิ ที่ มี ตัวห้อย ค่า compare แบบ QoQ. ดูแล้ว คำนวณไม่ถูกต้องครับ
    Last edited by Apiwattiger; 2016-11-13 at 05:02. Reason: รูปไม่ขึ้น

Re: ข้อมูลงบการเงิน ดูผิดปกติครับ

Quote Originally Posted by Apiwattiger View Post
    ข้อมูล ตาราง งบกำไรขาดทุน. ตรง. รายได้รวม. กับกำไรสุทธิ ที่ มี ตัวห้อย ค่า compare แบบ QoQ. ดูแล้ว คำนวณไม่ถูกต้องครับ
    เนื่องจากบางค่า มันเป็นค่าสะสมไปเรื่อยๆในแต่ละ Quater น่ะครับ ไม่ใช่ค่าเฉพาะ Q นั้นๆ

มันมีวิธีคิดแบบนี้ครับ ตัวอย่าง กำไรสุทธิ ADVANC นะครับ
    2016-03-31 8,072.74
    2016-06-30 17,669.05 << จริงๆแล้ว Q2 ถ้าเอาเฉพาะค่าของ Q2 มันต้องเป็น 17,669.05 - 8,072.74 = 9596.31

Re: ข้อมูล EOD วันที่ 9 พ.ย. ยังไม่ขึ้นครับ

ข้อมูล EOD ของวันที่ 9 โหลดได้แล้วครับ เมื่อวันที่ 10
    ข้อมูลก็ถูกต้องดีเป็นปรกติ
    เป็นพระคุณอย่างมากครับ ที่ทำอาวุธดีๆให้กับแมงเม่าอย่างพวกเรา

Cool Re: รายงานข้อมูลที่ผิดพลาด หรือตกหล่น ได้ที่กระทู้นี้

download ข้อมูล EOD ไม่ได้ครับ:

มีการให้ใส่ user/password ในหน้า ftp://siamchart.com/set-archive_EOD_LAST.zip
    แต่พอใส่ข้อมูลแล้ว กลายเป็น หน้า
    "หน้า siamchart.com ไม่ทำงานsiamchart.com ไม่ส่งข้อมูลใดๆ ERR_EMPTY_RESPONSE"

ขอขอบคุณครับสำหรับเวปดีๆและข้อมูลที่แบ่งปัน

Re: รายงานข้อมูลที่ผิดพลาด หรือตกหล่น ได้ที่กระทู้นี้

Quote Originally Posted by chelsea1905 View Post
    download ข้อมูล EOD ไม่ได้ครับ:

มีการให้ใส่ user/password ในหน้า ftp://siamchart.com/set-archive_EOD_LAST.zip
    แต่พอใส่ข้อมูลแล้ว กลายเป็น หน้า
    "หน้า siamchart.com ไม่ทำงานsiamchart.com ไม่ส่งข้อมูลใดๆ ERR_EMPTY_RESPONSE"

ขอขอบคุณครับสำหรับเวปดีๆและข้อมูลที่แบ่งปัน
    น่าจะใช้พวก IDM หรือเปล่าครับเลยมีปัญหา ผมมี limit จำนวณ connection per IP ใว้น่ะครับ
    ให้ลองคลิกขวาที่ลิงค์ แล้วเลือก save as แทนดู

Re: รายงานข้อมูลที่ผิดพลาด หรือตกหล่น ได้ที่กระทู้นี้

Quote Originally Posted by kurayami View Post
    น่าจะใช้พวก IDM หรือเปล่าครับเลยมีปัญหา ผมมี limit จำนวณ connection per IP ใว้น่ะครับ
    ให้ลองคลิกขวาที่ลิงค์ แล้วเลือก save as แทนดู
    ได้แล้วครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

Tags for this Thread