Page 36 of 113 FirstFirst ... 2634353637384686 ... LastLast
Results 351 to 360 of 1128

Thread: รายงานข้อมูลที่ผิดพลาด หรือตกหล่น ได้ที่กระทู้นี้

เรียนคุณคุราคุงครับ

วันนี้ ผมเข้าในส่วนของ Fund Compare แล้วปรากฏว่าไม่มีกราฟเปรียบเทียบขึ้นมาโชว์อ่ะครับ ทั้งๆที่เมื่อวานยังเห็นอยู่เลย

ขอบคุณครับ

Administrator
    Quote Originally Posted by p_poppop4@yahoo.com View Post
    เรียนคุณคุราคุงครับ

วันนี้ ผมเข้าในส่วนของ Fund Compare แล้วปรากฏว่าไม่มีกราฟเปรียบเทียบขึ้นมาโชว์อ่ะครับ ทั้งๆที่เมื่อวานยังเห็นอยู่เลย

ขอบคุณครับ
    ผมยังเห็นขึ้นปรกตินะครับ เกี่ยวกับ browser ที่ใช้หรือเปล่าครับ
    ถ้ามันไม่ซัพพอท html5 มันก็จะไม่ขึ้นกราฟน่ะครับ

อาจเป็นไปได้ครับ เพราะที่ทำงานใช้ IE แต่ว่าอาทิตย์ก่อนก็ยังดูได้อ่ะครับ

ไว้พรุ่งนี้ผมจะลองดูใหม่อีกทีครับ

ผู้สนับสนุน
    Bangkok, Thailand, Thailand
    รายงานอีกตัวครับ งบหุ้น PF มีถึงล่าสุดปี 2011เท่านั้นครับ ของปี 2012 ยังไม่ขึ้นสักไตรมาศเลยครับ

Quote Originally Posted by kasemson View Post
    รายงานอีกตัวครับ งบหุ้น PF มีถึงล่าสุดปี 2011เท่านั้นครับ ของปี 2012 ยังไม่ขึ้นสักไตรมาศเลยครับ
    ใด้กดปุ่มที่เขียนว่า "คลิกที่นี่เพื่อแสดง QoQ" ดูยังครับ
    คือบางหุ้นถ้ามันยังไม่มีข้อมูลงบของเดือน 12 มันก็จะไม่แสดงในหน้ารวมที่แสดงแค่รายปีนะครับ

Junior Member
    ที่หน้ากราฟมีค่าซ้อนอยู่ครับ
    Click image for larger version. 

Name:	2013-02-18_090308.png 
Views:	688 
Size:	109.2 KB 
ID:	165

ปล. อาจจะไม่มีผลต่อการดูกราฟ แจ้งมาเพื่อทราบ...

Quote Originally Posted by spywarez View Post
    ที่หน้ากราฟมีค่าซ้อนอยู่ครับ
    Click image for larger version. 

Name:	2013-02-18_090308.png 
Views:	688 
Size:	109.2 KB 
ID:	165

ปล. อาจจะไม่มีผลต่อการดูกราฟ แจ้งมาเพื่อทราบ...
    จริงๆมันจับย้ายได้น่ะครับ แต่ถ้าแสดงกราฟไม่เยอะมันก็จะไม่บังครับ

Smile ราคาหุ้นใน Portfolio มีการ Update จากราคาที่ซื้อขายจริงหรือเปล่าค่ะ

พอดีลองซื้อ ขาย หุ้น เป็น Portfolio แต่ซื้อในราคาที่ต่ำกว่าราคาตลาด ทำไมถึงซื้อได้ แล้วจะ Reset Port ใหม่ ได้มั้ยค่ะ แล้วมีการจำกัดจำนวนเงินลงทุนมั้ยค่ะ (อยากให้มีการจำกัดจำนวนเงินลงทุนในแต่ละบัญชีด้วย) ขอบคุณค่ะ

Quote Originally Posted by Nopawan Doungtib View Post
    พอดีลองซื้อ ขาย หุ้น เป็น Portfolio แต่ซื้อในราคาที่ต่ำกว่าราคาตลาด ทำไมถึงซื้อได้ แล้วจะ Reset Port ใหม่ ได้มั้ยค่ะ แล้วมีการจำกัดจำนวนเงินลงทุนมั้ยค่ะ (อยากให้มีการจำกัดจำนวนเงินลงทุนในแต่ละบัญชีด้วย) ขอบคุณค่ะ
    ซื้อได้ครับ... เพราะมันไม่ได้เช็กราคาขณะนั้นตอนซื้อ (ซึ่งถ้าตลาดเปิดราคาจะเปลี่ยนแปลงอยู่ตลอดเวลาอยู่แล้ว) แตคค่ำนวนผลกำไรขาดทุน โดยยึดจากราคาตลาดในปัจจุบันให้เฉยๆครับ
    ส่่วนวิธีลบ แนะนำให้อ่าน help ก่อนะครับ
    http://siamchart.com/forum/showthrea...=1558#post1558

Junior Member
    ขอเสนอแนะนะครัย

คือว่าอยากได้ โปรแกรม download data real time สำหรับ Metastock และ Amibroker ครับ

อยากได้มากๆเลยครับ เพราะสามารถ scan หุ้นได้ตามเงื่อนไข

แต่ผมก็ชอบ siamchart นะครับ ไม่ใช่ไม่ชอบ (ถึง Donate)
    เพราะบางเวลาไม่สะดวกที่จะดูกราฟจากคอม

รบกวนช่วยพิจารณา โปรแกรม download data real time สำหรับ Metastock และ Amibroker ด้วยนะครับ
    ขอบคุณสำหรับบริการดีๆนะครับ
    Last edited by sugarsour; 2013-02-19 at 01:46.

Tags for this Thread