Quote Originally Posted by sugarsour View Post
ขอเสนอแนะนะครัย

คือว่าอยากได้ โปรแกรม download data real time สำหรับ Metastock และ Amibroker ครับ

อยากได้มากๆเลยครับ เพราะสามารถ scan หุ้นได้ตามเงื่อนไข

แต่ผมก็ชอบ siamchart นะครับ ไม่ใช่ไม่ชอบ (ถึง Donate)
เพราะบางเวลาไม่สะดวกที่จะดูกราฟจากคอม

รบกวนช่วยพิจารณา โปรแกรม download data real time สำหรับ Metastock และ Amibroker ด้วยนะครับ
ขอบคุณสำหรับบริการดีๆนะครับ
อันนี้ผมมี data ให้ดาวน์โหลดไปลงเองนะครับ
อีกอย่างค่า data realtime แบบ distributer ไม่ใช่ถูกๆนะครับเดือนละ 6 หลักนะครับ

แนะนำให้ติดต่อไปยังผู้ให้บริการข้อมูล realtime ค่ายต่างๆดูครับ e-finance ก็ได้ครับเค้าจะมีเป็น plug-ins ให้ใช้ข้อมูล realtime กับ metastock หรือ amibroker ใด้ครับ