Page 46 of 113 FirstFirst ... 3644454647485696 ... LastLast
Results 451 to 460 of 1128

Thread: รายงานข้อมูลที่ผิดพลาด หรือตกหล่น ได้ที่กระทู้นี้

Junior Member
    Quote Originally Posted by kurayami View Post
    หน้าใหนนะครับ ichat หรือว่า chart html5

คาดว่าอาจจะเกี่ยวกับ cache ครับอาจจะกดเปิดกราฟหลายๆอันเร็วเกินไป
    เป็นเหมือนกันครับ หน้า http://siamchart.com/stock-chart/SYMBOL/ ครับ ถ้ากดเปิดหลายๆหน้าพร้อมกัน จะ load กราฟหุ้นตัวเดียวกันหมดเลยครับ

อีกเรื่องครับ การแสดงข้อมูลการปรับราคาพาร์ใน stock-chart ราคาพาร์เดิมไม่ถูกต้องครับ
    ตัวอย่างเช่น UVAN ปรับราคาพาร์

ชื่อบริษัท : บริษัท ยูนิวานิชน้ำมันปาล์ม จำกัด (มหาชน) (UVAN)
    มูลค่าที่ตราไว้เดิม (บาท) : 5.00
    มูลค่าที่ตราไว้ใหม่ (บาท) : 0.50
    วันที่มีผล : 16 พ.ค. 2556

ในกราฟ stock-chart แสดงเป็น 10 -> 0.5 (-95%)

อีกตัวอย่าง MALEE ปรับราคาพาร์
    ชื่อบริษัท : บริษัท มาลีสามพราน จำกัด (มหาชน) (MALEE)
    มูลค่าที่ตราไว้เดิม (บาท) : 2.00
    มูลค่าที่ตราไว้ใหม่ (บาท) : 1.00
    วันที่มีผล : 18 เม.ย. 2556

ในกราฟ stock-chart แสดงเป็น 10 -> 1 (-90%)
    Last edited by Eno_Khem; 2013-06-03 at 03:04.

Administrator
    Quote Originally Posted by Eno_Khem View Post
    เป็นเหมือนกันครับ หน้า http://siamchart.com/stock-chart/SYMBOL/ ครับ ถ้ากดเปิดหลายๆหน้าพร้อมกัน จะ load กราฟหุ้นตัวเดียวกันหมดเลยครับ

อีกเรื่องครับ การแสดงข้อมูลการปรับราคาพาร์ใน stock-chart ราคาพาร์เดิมไม่ถูกต้องครับ
    ตัวอย่างเช่น UVAN ปรับราคาพาร์

ชื่อบริษัท : บริษัท ยูนิวานิชน้ำมันปาล์ม จำกัด (มหาชน) (UVAN)
    มูลค่าที่ตราไว้เดิม (บาท) : 5.00
    มูลค่าที่ตราไว้ใหม่ (บาท) : 0.50
    วันที่มีผล : 16 พ.ค. 2556

ในกราฟ stock-chart แสดงเป็น 10 -> 0.5 (-95%)

อีกตัวอย่าง MALEE ปรับราคาพาร์
    ชื่อบริษัท : บริษัท มาลีสามพราน จำกัด (มหาชน) (MALEE)
    มูลค่าที่ตราไว้เดิม (บาท) : 2.00
    มูลค่าที่ตราไว้ใหม่ (บาท) : 1.00
    วันที่มีผล : 18 เม.ย. 2556

ในกราฟ stock-chart แสดงเป็น 10 -> 1 (-90%)
    แก้ใขให้แล้วนะครับ ขอบคุณที่ช่วยรายงานครับ

เรื่องเปิดหลายๆหน้านี่ต้องค่อยๆเปิดครับไม่งั้นมันจะโหลดจากแคชแทน

ข้อมูล KTB June 5, 2012 ไม่ตรงกับฐานข้อมูลอื่นๆ

ตาม Title เลยครับ, "พบว่า" ข้อมูล KTB June 5, 2012 ไม่ตรงกับฐานข้อมูลอื่นๆ ที่พบเพราะตี Trend Line แล้วเพี้ยน

Quote Originally Posted by Suracha View Post
    ตาม Title เลยครับ, "พบว่า" ข้อมูล KTB June 5, 2012 ไม่ตรงกับฐานข้อมูลอื่นๆ ที่พบเพราะตี Trend Line แล้วเพี้ยน
    หมายถึงข้อมูลก่อนจะมีการ เพิ่มทุนหรือเปล่าครับ
    คือราคาที่มีการเพิ่มทุน ถ้าคุณนำไปลงในโปรแกรมพวก metastock คุณต้องไปตั้งให้ปรับราคาใหม่เองนะครับ เพราะมันเป็นราคาก่อนที่จะมีการเพิ่มทุน
    แต่ในเว็บจะมีการปรับราคาให้เรียบร้อยแล้ว ให้สังเกตุสัญญลักษณ์ วงกลมสีแดงดูนะครับ ลองชี้ดูจะมีรายละเอียดบอกว่า การเพิ่มทุนนั้นมีผลต่อราคาหุ้นยังไงบ้าง

Quote Originally Posted by kurayami View Post
    หมายถึงข้อมูลก่อนจะมีการ เพิ่มทุนหรือเปล่าครับ
    คือราคาที่มีการเพิ่มทุน ถ้าคุณนำไปลงในโปรแกรมพวก metastock คุณต้องไปตั้งให้ปรับราคาใหม่เองนะครับ เพราะมันเป็นราคาก่อนที่จะมีการเพิ่มทุน
    แต่ในเว็บจะมีการปรับราคาให้เรียบร้อยแล้ว ให้สังเกตุสัญญลักษณ์ วงกลมสีแดงดูนะครับ ลองชี้ดูจะมีรายละเอียดบอกว่า การเพิ่มทุนนั้นมีผลต่อราคาหุ้นยังไงบ้าง
    ขอบคุณครับ

แสดงว่า ข้อมูลที่ผมดาวน์โหลดไป ยังไม่ได้ปรับราคา แต่ข้อมูลที่แสดงบน www.siamchart.com นั้น มีการปรับราคาก่อนนำมาแสดงผล ผมเข้าใจถูกต้องไหมครับ, ข้อมูลจากแหล่งอื่นๆ (เช่น eFinanceThai) ก็น่าจะมีการปรับราคาไปแล้วเหมือนกันใช่ไหมครับ

สัญลักษณ์วงกลมสีแดงที่ว่า ผมหาไม่เจอครับ

Quote Originally Posted by Suracha View Post
    ขอบคุณครับ

แสดงว่า ข้อมูลที่ผมดาวน์โหลดไป ยังไม่ได้ปรับราคา แต่ข้อมูลที่แสดงบน www.siamchart.com นั้น มีการปรับราคาก่อนนำมาแสดงผล ผมเข้าใจถูกต้องไหมครับ, ข้อมูลจากแหล่งอื่นๆ (เช่น eFinanceThai) ก็น่าจะมีการปรับราคาไปแล้วเหมือนกันใช่ไหมครับ

สัญลักษณ์วงกลมสีแดงที่ว่า ผมหาไม่เจอครับ
    ใช่ครับ ข้อมูลในเว็บจะมีการปรับราคาแล้ว โปรแกรม eFinance ก็เช่นเดียวกัน

วงกลมสีแดง ลองสังเกตุตรงแถวๆวันที่นะครับ 2012-08-28
    ถ้าเป็นสามเปลี่ยมสีเหลือง หมายถึงปันผลครับ

INGTEF-D ราคาไม่อัพเดต ยังคงเป็นราคาของวันที่ ๑๒ ค่ะ

ราคากองทุนใน portfolio ไม่อัพเดทค่ะ

รบกวนช่วยตรวจสอบให้หน่อยค่ะ
    กองทุน INGTEF ราคาใน portfolio ไม่เป็นปัจจุบัน ตอนนี้อัพเดทล่าสุดคือวันที่ 12 มิย ค่ะ

ING ถูกซื้อโดย UOB ไปแล้วครับ ลองเข้าเว็บ ING ดูนะครับ http://www.ingfunds.co.th
    ทำให้เว็บมีการเปลี่ยนแปลงพอสมควร เดี๋ยวจะตรวจสอบให้นะครับ

ไม่แน่ใจว่าในอนคตจะมีการเปลี่ยนชื่อกองทุนตามมาอีกหรือเปล่า

EOD CPALL

EOD ของCPALL เกิดความผิดพลาด วันที่ 2-3 เดือน5 ปี2012 จะเห็นชัดเจนที่สุดครับ แต่นอกจาก2วันนี้ก็ยังมีอีกเยอะมากครับ

Tags for this Thread