Quote Originally Posted by MillaGroove View Post
EOD ของCPALL เกิดความผิดพลาด วันที่ 2-3 เดือน5 ปี2012 จะเห็นชัดเจนที่สุดครับ แต่นอกจาก2วันนี้ก็ยังมีอีกเยอะมากครับ

ช่วงนั้นมีการปันผลเป็นหุ้น 1:1 ครับ ราคาหุ้นเลยมีการ dilute
สำหรับโปรแกรม metastock คุณต้องไปปรับราคาเองนะครับ
ส่วนในเว็บผมมีการปรับราคาให้เรียบร้อยแล้ว
ให้สังเกตุสัญญลักษณ์ วงกลมสีแดงดูนะครับ ลองชี้ดูจะมีรายละเอียดบอกว่า มีผลต่อราคาหุ้นยังไงบ้าง