Results 1 to 10 of 1128

Thread: รายงานข้อมูลที่ผิดพลาด หรือตกหล่น ได้ที่กระทู้นี้

Threaded View

Junior Member
    Quote Originally Posted by kurayami View Post
    หน้าใหนนะครับ ichat หรือว่า chart html5

คาดว่าอาจจะเกี่ยวกับ cache ครับอาจจะกดเปิดกราฟหลายๆอันเร็วเกินไป
    เป็นเหมือนกันครับ หน้า http://siamchart.com/stock-chart/SYMBOL/ ครับ ถ้ากดเปิดหลายๆหน้าพร้อมกัน จะ load กราฟหุ้นตัวเดียวกันหมดเลยครับ

อีกเรื่องครับ การแสดงข้อมูลการปรับราคาพาร์ใน stock-chart ราคาพาร์เดิมไม่ถูกต้องครับ
    ตัวอย่างเช่น UVAN ปรับราคาพาร์

ชื่อบริษัท : บริษัท ยูนิวานิชน้ำมันปาล์ม จำกัด (มหาชน) (UVAN)
    มูลค่าที่ตราไว้เดิม (บาท) : 5.00
    มูลค่าที่ตราไว้ใหม่ (บาท) : 0.50
    วันที่มีผล : 16 พ.ค. 2556

ในกราฟ stock-chart แสดงเป็น 10 -> 0.5 (-95%)

อีกตัวอย่าง MALEE ปรับราคาพาร์
    ชื่อบริษัท : บริษัท มาลีสามพราน จำกัด (มหาชน) (MALEE)
    มูลค่าที่ตราไว้เดิม (บาท) : 2.00
    มูลค่าที่ตราไว้ใหม่ (บาท) : 1.00
    วันที่มีผล : 18 เม.ย. 2556

ในกราฟ stock-chart แสดงเป็น 10 -> 1 (-90%)
    Last edited by Eno_Khem; 2013-06-03 at 03:04.

Tags for this Thread