Page 10 of 113 FirstFirst ... 891011122060110 ... LastLast
Results 91 to 100 of 1128

Thread: รายงานข้อมูลที่ผิดพลาด หรือตกหล่น ได้ที่กระทู้นี้

เรียน คุณkurayami
    ในส่วนของSTOCKสามารถบอกRSI ของSET INDEX ในแต่ละวัน และ แต่ละกลุ่มธุกิจของประเภทต่างๆได้หรือไม่คะ
    เช่น ของกลุ่มธนาคารวันนี้มี RSI ที่เท่าไหร่ และRSI ของ SET INDEX วันนี้เป็นเท่าไหร่ต่ะ

Administrator
    Quote Originally Posted by rutaichanok View Post
    เรียน คุณkurayami
    ในส่วนของSTOCKสามารถบอกRSI ของSET INDEX ในแต่ละวัน และ แต่ละกลุ่มธุกิจของประเภทต่างๆได้หรือไม่คะ
    เช่น ของกลุ่มธนาคารวันนี้มี RSI ที่เท่าไหร่ และRSI ของ SET INDEX วันนี้เป็นเท่าไหร่ต่ะ
    ทำได้ครับ แต่ผมเริ่มมองเห็นว่าตารางมันเริ่มเยอะเกินไปละ (ยาวมาก....) อาจจะพิจารณาเพิ่มเป็นอีกหน้านึง เป็นตารางของ technical โดยเฉพาะเลย
    ที่นี้อยากใส่ค่าใหนใว้ ก็จะได้ใส่ลงไปเลย ไม่ต้องกลัวมันจะยาวเกินไปจนล้นหน้าจอ

อาจจะทำให้อัพเดทบ่อยขึ้น แต่ดูได้แค่คนที่สนับสนุนเว็บ (จะได้ไม่กินทรัพยากรมาก)

ขอบพระคุณค่ะ ยินดีสนับสนุนตลอดทุกปีค่ะ

Junior Member
    ข้อมูล EOD ช่วงวันที่ 21 ก.ค. ถึง 2 ส.ค. น่าจะมีปัญหานะครับ
    สังเกตว่าราคาปิดจะเท่ากันหมดเลยอ่ะครับ

Quote Originally Posted by Bix-Wiz View Post
    ข้อมูล EOD ช่วงวันที่ 21 ก.ค. ถึง 2 ส.ค. น่าจะมีปัญหานะครับ
    สังเกตว่าราคาปิดจะเท่ากันหมดเลยอ่ะครับ
    หมายความว่าอะไรหรอครับ ที่ว่าราคาปิดเท่ากันหมดน่ะครับ
    ยังไงลองโหลดไฟล์ไปใหม่ แล้วลองเปิดไฟล์ขึ้นมา แล้ว copy ส่วนที่มีปัญหาเป็นตัวอย่างให้ดูหน่อยนะครับ

Quote Originally Posted by kurayami View Post
    หมายความว่าอะไรหรอครับ ที่ว่าราคาปิดเท่ากันหมดน่ะครับ
    ยังไงลองโหลดไฟล์ไปใหม่ แล้วลองเปิดไฟล์ขึ้นมา แล้ว copy ส่วนที่มีปัญหาเป็นตัวอย่างให้ดูหน่อยนะครับ
    อย่างเช่น acap ปิด 8.75 เท่ากันหมด ตั้งแต่วันที่ 21ก.ค.-2ส.ค.
    advanc ปิด 115.5 เท่ากันหมด ตั้งแต่วันที่ 21ก.ค.-2ส.ค.

นอกจากราคาปิดแล้ว volume ก็เป็นลักษณะเดียวกันนี้ด้วยน่ะครับ

ช่วยหน่อยค่ะ ที่เครื่อง note book มีปัญหาเวลาเข้าไปดู เมนู fund compare ค่ะ เหมือนมันไม่จำประเภทกองทุนที่จะเลือก คือ ไม่ว่าจะเลือกประเภทอะไร ก็ขึ้น แต่ประเภทเดิมตลอด คือ mmf ค่ะ ช่วยดูให้ด้วยค่ะ

นึ้ง รักในหลวง

Quote Originally Posted by penpichac View Post
    ช่วยหน่อยค่ะ ที่เครื่อง note book มีปัญหาเวลาเข้าไปดู เมนู fund compare ค่ะ เหมือนมันไม่จำประเภทกองทุนที่จะเลือก คือ ไม่ว่าจะเลือกประเภทอะไร ก็ขึ้น แต่ประเภทเดิมตลอด คือ mmf ค่ะ ช่วยดูให้ด้วยค่ะ

นึ้ง รักในหลวง
    ก็ปรกติดีนะครับ ตัว browser คุณอาจจะมีปัญหามังครับ

เรียน คุณ kurayami

รบกวนเพิ่มเติมค่า RSI ของแต่ละกลุ่มของหมวดธุรกิจได้ไหมคะ เช่น RSI ของกลุ่มธนาคารทั้งกลุ่ม หรือ......ทั้งกลุ่ม นอกเหนือจาก แต่ละตัวที่ได้โชว์ไว้แล้ว
    ขอบพระคุณค่ะ

Quote Originally Posted by rutaichanok View Post
    เรียน คุณ kurayami

รบกวนเพิ่มเติมค่า RSI ของแต่ละกลุ่มของหมวดธุรกิจได้ไหมคะ เช่น RSI ของกลุ่มธนาคารทั้งกลุ่ม หรือ......ทั้งกลุ่ม นอกเหนือจาก แต่ละตัวที่ได้โชว์ไว้แล้ว
    ขอบพระคุณค่ะ
    หมายถึงหน้านี้หรือเปล่าครับ
    http://siamchart.com/stock-technical/SECTOR

ปล. เอทำไมหลายๆคนไม่รู้ว่าผมมีจัดแบ่งหมวดใว้ในเมนูด้านขวาบนด้วย นึกว่าทำให้เข้าใจง่ายแล้วเชียว *-*

Tags for this Thread