Page 13 of 113 FirstFirst ... 311121314152363 ... LastLast
Results 121 to 130 of 1128

Thread: รายงานข้อมูลที่ผิดพลาด หรือตกหล่น ได้ที่กระทู้นี้

Junior Member
    การปรับลดค่าธรรมเนียมที่เรียกเก็บจากผู้สั่งซื้อหรือผู้ถือหน่วยลงทุนของ กองทุนเปิดกรุงศรีออยล์ (KF-OIL) กองทุนเปิดกรุงศรีโกลด์ (KF-GOLD) และกองทุนเปิดกรุงศรีโกลด์เพื่อการเลี้ยงชีพ (KFGOLDRMF)
    20/07/2554
    กองทุนเปิดกรุงศรีออยล์ ค่าธรรมเนียมการขายหน่วยลงทุน (Front-end fee) /
    สับเปลี่ยนเข้ากองทุน (Switch-in fee) เดิม 1.00 ใหม่ ยกเว้นโดยไม่เรียกเก็บ
    กองทุนเปิดกรุงศรีโกลด์ และ
    กองทุนเปิดกรุงศรีโกลด์เพื่อการเลี้ยงชีพ ค่าใช้จ่ายในการซื้อขายหลักทรัพย์ (Brokerage fee) เดิม 0.30 ใหม่ 0.15 เริ่ม 1 สิงหาคม 2554 ช่วยแก้ไขด้วยนะครับ

Administrator
    Quote Originally Posted by crvcar View Post
    การปรับลดค่าธรรมเนียมที่เรียกเก็บจากผู้สั่งซื้อหรือผู้ถือหน่วยลงทุนของ กองทุนเปิดกรุงศรีออยล์ (KF-OIL) กองทุนเปิดกรุงศรีโกลด์ (KF-GOLD) และกองทุนเปิดกรุงศรีโกลด์เพื่อการเลี้ยงชีพ (KFGOLDRMF)
    20/07/2554
    กองทุนเปิดกรุงศรีออยล์ ค่าธรรมเนียมการขายหน่วยลงทุน (Front-end fee) /
    สับเปลี่ยนเข้ากองทุน (Switch-in fee) เดิม 1.00 ใหม่ ยกเว้นโดยไม่เรียกเก็บ
    กองทุนเปิดกรุงศรีโกลด์ และ
    กองทุนเปิดกรุงศรีโกลด์เพื่อการเลี้ยงชีพ ค่าใช้จ่ายในการซื้อขายหลักทรัพย์ (Brokerage fee) เดิม 0.30 ใหม่ 0.15 เริ่ม 1 สิงหาคม 2554 ช่วยแก้ไขด้วยนะครับ
    แก้ใขให้แล้วนะครับ ขอบคุณที่ช่วยรายงานมาครับ

ผมอยากทราบว่าในระบบ Stock-chart

Time frame Week/Month มันใช้ได้รึเปล่าคับ คือปรับแล้วมันไม่มีการเปลี่ยนแปลงเลยครับ

Quote Originally Posted by jugkim View Post
    ผมอยากทราบว่าในระบบ Stock-chart

Time frame Week/Month มันใช้ได้รึเปล่าคับ คือปรับแล้วมันไม่มีการเปลี่ยนแปลงเลยครับ
    ใช้ได้นะครับ แต่มันต้องมีข้อมูลให้สามารถปรับได้น่ะครับ

หน้า quote มีประโยชน์มากครับ เม่าฝึกหัดเช่นผมแทบไม่ต้องไปตามดูใน settrade.com เลย
    ส่วนที่เกี่ยวข้องกับ SET ขออนุญาตเสนอให้เพิ่มแถวของ SETHD และ สดมภ์ของ Value ครับ

ขอบคุณครับ

1. TMBOIL ค่าธรรมเนียมซื้อขายไม่น่าใช่ 0.25%
    ผมลองคำนวณเอง มันจะประมาณ 0.15% แต่ก็ยังไม่เปะเท่าที่ TMB คิด

รบกวนลองตรวจสอบดูหน่อยนะครับ

2. หน้า Quote เหมือนกันค้าง ๆ ตอนนี้ยังเห็นทอง, DOW เขียวปี้เลยครับ >.< (หลงดีใจ)

3. Portfolio ราคา NAV ของ SCB จะ Update ช้ากว่าปกติเหรอครับ?

Quote Originally Posted by Special_hp View Post
    1. TMBOIL ค่าธรรมเนียมซื้อขายไม่น่าใช่ 0.25%
    ผมลองคำนวณเอง มันจะประมาณ 0.15% แต่ก็ยังไม่เปะเท่าที่ TMB คิด

รบกวนลองตรวจสอบดูหน่อยนะครับ

2. หน้า Quote เหมือนกันค้าง ๆ ตอนนี้ยังเห็นทอง, DOW เขียวปี้เลยครับ >.< (หลงดีใจ)

3. Portfolio ราคา NAV ของ SCB จะ Update ช้ากว่าปกติเหรอครับ?
    1. ค่าธรรมเนียมเปลี่ยนเป้น 0.15 แล้วจริงๆด้วย ขอบคุรที่แจ้งนะครับ
    2. ไม่เห็นค้างนะครับ
    3. สงสัยน่าจะมาจากเว็บ SCB เปลี่ยนหน้าเว็บน่ะครับ ใว้จะดูให้นะครับ

K-gold รอบนี้มีปันผล แต่ในหน้า port ยังไม่เห็นรวมปันผลรอบนี้เลยค่ะ มีแต่รอบก่อนหน้านี้ค่ะ

Quote Originally Posted by lunaange View Post
    K-gold รอบนี้มีปันผล แต่ในหน้า port ยังไม่เห็นรวมปันผลรอบนี้เลยค่ะ มีแต่รอบก่อนหน้านี้ค่ะ
    เพิ่มเติมให้แล้วนะครับ ของคุณที่ช่วยรายงานครับ

Quote Originally Posted by kurayami View Post
    เพิ่มเติมให้แล้วนะครับ ของคุณที่ช่วยรายงานครับ
    ขอบคุณค่ะ ^^

Tags for this Thread