Page 24 of 113 FirstFirst ... 1422232425263474 ... LastLast
Results 231 to 240 of 1128

Thread: รายงานข้อมูลที่ผิดพลาด หรือตกหล่น ได้ที่กระทู้นี้

Junior Member
    Quote Originally Posted by tow View Post
    คุณคุราคุงครับ
    รบกวนแก้ข้อมูล 2 กองนิดนึงครับ 1.กอง SCB Banking 2.กอง SCB energy
    มันมีค่าใช้จ่ายในการซื้อ/ ขาย/ สับเปลี่ยน ครั้งละ 0.08% ครับ (ไม่ใช่ค่า fee) ไม่แน่ใจว่า นับเป็น fee ได้ไหม
    และให้ทำรายการได้แค่ 15.30 น. ไม่ใช่ 16.00 น. ครับ
    ขอบคุณครับ
    มี SCBGOLD กับ SCBGOLDH ด้วยครับ มีค่าใช้จ่ายในการซื้อ/ ขาย/ สับเปลี่ยน ครั้งละ 0.15% ครับ

Administrator
    Quote Originally Posted by porpatt View Post
    มี SCBGOLD กับ SCBGOLDH ด้วยครับ มีค่าใช้จ่ายในการซื้อ/ ขาย/ สับเปลี่ยน ครั้งละ 0.15% ครับ
    เพิ่มเติมข้อมูลให้แล้วนะครับ ขอบคุณที่ช่วยรายงานครับ

รายงาน กอง K-GA ของกสิกร มีปัญหาค่ะ กดซื้อ 25000 พอทำรายการเสร็จ เช็คยอด กลายเป็น มีร้อยกว่าล้าน o-O"

Quote Originally Posted by smile88 View Post
    รายงาน กอง K-GA ของกสิกร มีปัญหาค่ะ กดซื้อ 25000 พอทำรายการเสร็จ เช็คยอด กลายเป็น มีร้อยกว่าล้าน o-O"
    แก้ใขให้แล้วนะครับ ปัญหามาจากข้อมูลเงินปันผลจาก thaimutualfund ผิดครับ *-*

Quote Originally Posted by kurayami View Post
    แก้ใขให้แล้วนะครับ ปัญหามาจากข้อมูลเงินปันผลจาก thaimutualfund ผิดครับ *-*
    ขอบคุณค่ะ ^___^

คุณคุราคุงครับ, ในหน้า LTF with DIV ไม่มีชื่อของ "กองทุนเปิดกรุงไทยหุ้นระยะยาว(KTLF)" ซึ่งเป็น LTF ที่มีนโยบายปันผลครับ
    ...ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by eub View Post
    คุณคุราคุงครับ, ในหน้า LTF with DIV ไม่มีชื่อของ "กองทุนเปิดกรุงไทยหุ้นระยะยาว(KTLF)" ซึ่งเป็น LTF ที่มีนโยบายปันผลครับ
    ...ขอบคุณครับ
    เพิ่มข้อมูลให้แล้วนะครับ ขอบคุณที่ช่วยรายงานครับ

ผมพบว่า ข้อมูล Financial ที่แสดงแบบไตรมาส ในส่วนรายได้ Quarter 1 จะแสดงรายได้เฉพาะ Quarter นั้น

แต่พอไปดู รายได้ใน Quarter 2 พบว่า รายได้เป็นยอดสะสมของ Quarter 1 และ Quarter 2

พอนำไปขึ้นกราฟ จะกลายเป็น ฟันปลา เลยครับ

Quote Originally Posted by investor9000 View Post
    ผมพบว่า ข้อมูล Financial ที่แสดงแบบไตรมาส ในส่วนรายได้ Quarter 1 จะแสดงรายได้เฉพาะ Quarter นั้น

แต่พอไปดู รายได้ใน Quarter 2 พบว่า รายได้เป็นยอดสะสมของ Quarter 1 และ Quarter 2

พอนำไปขึ้นกราฟ จะกลายเป็น ฟันปลา เลยครับ
    อันนี้ข้อมูลเป็นแบบนั้นครับ รายได้จะเป็นสะสมไปเรื่อยๆจนถึงสิ้นปี ทำให้สามารถเทียบกับปีก่อนๆได้ง่ายครับ

ใน stock list KH ไม่ได้เปลี่ยนไปตาม BCH อ่ะครับ
    ราคาไม่ได้ตามมาด้วย >_<

Tags for this Thread