Page 3 of 113 FirstFirst 123451353103 ... LastLast
Results 21 to 30 of 1128

Thread: รายงานข้อมูลที่ผิดพลาด หรือตกหล่น ได้ที่กระทู้นี้

Administrator
    เดี๋ยวจะเอาของปี 2010 ไปรวมในแพคแรกครับ 1970-2010

Junior Member
    สอบถามหน่อยครับ ตรงค่าธรรมเนียม--(fee) นี่คิดยังงัยครับ ผมดูจากเวปกองทุน เค้าจะคิดเบ็ดเสร็จรวมต่อปีจะประมาณ 0.93%(kfirmf) และ 1.725%(ksdltf)ของมูลค่า พอมาดูใน port ของผม ตอนนี้มี kfirmf 323419 บาท ค่า fee 2.64 แต่พอมาดูที่ ksdltf 2แสนกว่า ค่าfee สามพันกว่าอะครับ เลยไม่แน่ใจว่าคิดจากค่าธรรมเนียมในเวปกองทุนเหมือนหรือเปลาครับ

ผมคิดเอาจากหน้ารายงานราคา offer กับ bid ของแต่ละบลจ. ครับ
    แต่บางที่คำนวนแล้วมันออกมาได้ค่าไม่เป็น % แบบลงตัว ผมก็พยายามให้ไกล้เคียงที่สุดครับ
    ถ้าคิดว่าค่าใหนผิด ใช้แก้เอาโดยใส่ค่าส่วนต่างค่าธรรมเนียมลงไปตรงๆได้ครับ

ค่าธรรมเนียมก็เอาค่าธรรมเนียมซื้อขายมารวมกันอะครับ ลองเอาเครื่องคิดเลขมาค่อยๆคิดดูก็ได้ครับ บางทีเว็บบลจ. จะตัดค่าธรรมเนียมบางส่วนไม่ให้เราเห็นก็มีครับ

อ่านแล้วเข้าใจว่าคุณคุรา คงหมายถึงค่าธรมเนียมซื้อขายหรือเปล่าครับ ค่าธรรมเนียมที่ผมสอบถามผมหมายถึงค่าธรรมเนียมในการบริหารกองทุนครับ ซึ่งประกอบด้วย ค่าธรรมเนียมการจัดการ
    ค่าธรรมเนียมผู้ดูแลผลประโยชน์ และค่าธรรมเนียมนายทะเบียน เพราะผมเข้าใจว่าการซื้อขายหน่วยกองทุนที่ผมซื้ออยู่มันไม่คิดค่าธรรมเนียมซื้อขายนะครับ หรือผมเข้าใจผิดไปเองเกี่ยวกับ ค่าfeeที่โชว์ใน port ตามโปรแกรมของคุณคุรา ที่เป็นสีแดงนะครับ(ตรงสรุปกำไรขาดทุนนะครับ)

ปรกติค่าธรรมเนียมตรงส่วน ค่าบริหารจัดการกองทุนนั้นได้รวมเข้าไปใน nav แล้วนี่ครับ
    ส่วนที่แสดงใน port คือค่าธรรมเนียมซื้อขายครับ

Red face

คุณ kurayami ครับ

ข้อมูลหุ้นย้อนหลัง (น่าจะทุกตัว) ของเดือนธันวา 2553 และ มกรา 2554
    น่าจะต้องตัดของวันที่ 6, 10, 31 ธันวา และ 3 มกรา ออกครับ
    เพราะในข้อมูลกลายเป็นว่าทั้งราคาและวอลุ่มกลายเป็น 0 หมดเลย ซึ่งจะมีผลกับการคำนวณอินดิเคเตอร์ต่างๆ ครับ
    ขอบคุณครับ

ขอบคุณที่ช่วยรายงานครับ แก้ให้ใขแล้วนะ

ING Fundsบลจ.ไอเอ็นจี ไทย) INGTEF ทำไมข้อมูล Update ช้ากว่า บลจ อื่นๆละครับ

ใว้จะพยายามอัพเดทของ ing ให้ครับ

ขอบคุณครับ ที่อุสาห์ทำเวปไชต์ดีๆครับ

Tags for this Thread