Page 33 of 113 FirstFirst ... 2331323334354383 ... LastLast
Results 321 to 330 of 1128

Thread: รายงานข้อมูลที่ผิดพลาด หรือตกหล่น ได้ที่กระทู้นี้

pannarong_p
    Guest
    DJ index ในหน้า Quote ไม่ update ครับ (เมื่อคืนปิดบวกเยอะเลย)

Administrator
    Quote Originally Posted by pannarong_p View Post
    DJ index ในหน้า Quote ไม่ update ครับ (เมื่อคืนปิดบวกเยอะเลย)
    น่าจะอัพเดทแล้วนะครับ

Junior Member
    หุ้นBROOK ROE ROA หายครับเดือนที่แล้วดูยังมีอยู่เลยครับ

Quote Originally Posted by santoriny View Post
    หุ้นBROOK ROE ROA หายครับเดือนที่แล้วดูยังมีอยู่เลยครับ
    แก้ใขให้แล้วนะครับ ขอบคุณที่ช่วยรายงานครับ

ไม่ทราบว่ามีใครเป็นเหมือนผมบ้าง

ใน Google Chrome เข้าที่หน้า http://siamchart.com/stock/ แล้วเลือกชื่อหลักทรัพย์ที่ต้องการเพื่อดูกราฟ ซึ่งเมื่อคลิกที่กราฟก็ะเกิดเป็น Tab ใหม่ขึ้นมา แต่ถ้ามีการเปิดกราฟหลายๆ ตัวก็จะแสดงหลาย Tab บางครั้งกราฟที่เปิดทีหลังจะเป็นข้อมูลของกราฟก่อนหน้าที่เปิดไว้

ผมได้ใช้ CCleaner ในการล้างค่า คุ๊กกี้/แคช ออกแล้ว ????

Quote Originally Posted by spywarez View Post
    ไม่ทราบว่ามีใครเป็นเหมือนผมบ้าง

ใน Google Chrome เข้าที่หน้า http://siamchart.com/stock/ แล้วเลือกชื่อหลักทรัพย์ที่ต้องการเพื่อดูกราฟ ซึ่งเมื่อคลิกที่กราฟก็ะเกิดเป็น Tab ใหม่ขึ้นมา แต่ถ้ามีการเปิดกราฟหลายๆ ตัวก็จะแสดงหลาย Tab บางครั้งกราฟที่เปิดทีหลังจะเป็นข้อมูลของกราฟก่อนหน้าที่เปิดไว้

ผมได้ใช้ CCleaner ในการล้างค่า คุ๊กกี้/แคช ออกแล้ว ????
    อืม คงต้องค่อยๆเปิดที่ละอันครับ แคชมันอาจจะค้างถ้าเปิดรัวมาก

ผู้สนับสนุน
    รบกวนสอบถามคุณ Kurayami ครับ
    กราฟ HMPRO ระดับรายสัปดาห์ และรายวัน
    ตามที่ผมเข้าใจ วันที่ 22/4/2011 และ 7/10/2011 (เป็นจุดแดงๆ ที่กราฟ) HMPRO มีการปันผลเป็นหุ้น ดังนั้นตัวกราฟจึงมีการ adjust ราคาย้อนหลังกลับไป
    แต่พอวันที่ 12/10/2012 HMPRO มีการปันผลเป็นหุ้นซ้ำอัตรา 5:1 แต่ดูเหมือนว่า คราวนี้ไม่มีการ adjust ราคาย้อนหลังกลับไปเหมือนเมื่อครั้งก่อนๆ
    ไม่แน่ใจว่าผมเข้าใจผิดอะไรหรือไม่อย่างไรครับ

Quote Originally Posted by Proxity View Post
    รบกวนสอบถามคุณ Kurayami ครับ
    กราฟ HMPRO ระดับรายสัปดาห์ และรายวัน
    ตามที่ผมเข้าใจ วันที่ 22/4/2011 และ 7/10/2011 (เป็นจุดแดงๆ ที่กราฟ) HMPRO มีการปันผลเป็นหุ้น ดังนั้นตัวกราฟจึงมีการ adjust ราคาย้อนหลังกลับไป
    แต่พอวันที่ 12/10/2012 HMPRO มีการปันผลเป็นหุ้นซ้ำอัตรา 5:1 แต่ดูเหมือนว่า คราวนี้ไม่มีการ adjust ราคาย้อนหลังกลับไปเหมือนเมื่อครั้งก่อนๆ
    ไม่แน่ใจว่าผมเข้าใจผิดอะไรหรือไม่อย่างไรครับ
    แก้ใขข้อมูลเพิ่มเติมให้แล้วนะครับ เนื่องมาจากมีปัญหาเกี่ยวกับการอัพเดทข้อมูลปันผลเป็นหุ้นนิดหน่อยครับ
    ตอนนี้น่าจะปรกติแล้วนะครับ ขอบคุณที่ช่วยรายงานครับ

อยากให้ Admin ลองเข้าไปดูข้อมูลในส่วนของ Thai Stock SET Index Trading Summary
    พบว่าข้อมูล Volume ของกองทุนและโบรกเกอร์จะเริ่มไม่ถูกต้องตั้งแต่ กันยายน 2555 เป็นต้นมา
    ลองเช็คดูครับ Buy + sell ไม่เท่ากับ 0

Quote Originally Posted by Dung View Post
    อยากให้ Admin ลองเข้าไปดูข้อมูลในส่วนของ Thai Stock SET Index Trading Summary
    พบว่าข้อมูล Volume ของกองทุนและโบรกเกอร์จะเริ่มไม่ถูกต้องตั้งแต่ กันยายน 2555 เป็นต้นมา
    ลองเช็คดูครับ Buy + sell ไม่เท่ากับ 0
    ข้อมูลป๊อบเทรดหายไปจริงๆด้วย
    แก้ใขข้อมูลให้แล้วนะครับ ขอบคุณที่ช่วยรายงานครับ

Tags for this Thread