Page 37 of 113 FirstFirst ... 2735363738394787 ... LastLast
Results 361 to 370 of 1128

Thread: รายงานข้อมูลที่ผิดพลาด หรือตกหล่น ได้ที่กระทู้นี้

Administrator
    Quote Originally Posted by sugarsour View Post
    ขอเสนอแนะนะครัย

คือว่าอยากได้ โปรแกรม download data real time สำหรับ Metastock และ Amibroker ครับ

อยากได้มากๆเลยครับ เพราะสามารถ scan หุ้นได้ตามเงื่อนไข

แต่ผมก็ชอบ siamchart นะครับ ไม่ใช่ไม่ชอบ (ถึง Donate)
    เพราะบางเวลาไม่สะดวกที่จะดูกราฟจากคอม

รบกวนช่วยพิจารณา โปรแกรม download data real time สำหรับ Metastock และ Amibroker ด้วยนะครับ
    ขอบคุณสำหรับบริการดีๆนะครับ
    อันนี้ผมมี data ให้ดาวน์โหลดไปลงเองนะครับ
    อีกอย่างค่า data realtime แบบ distributer ไม่ใช่ถูกๆนะครับเดือนละ 6 หลักนะครับ

แนะนำให้ติดต่อไปยังผู้ให้บริการข้อมูล realtime ค่ายต่างๆดูครับ e-finance ก็ได้ครับเค้าจะมีเป็น plug-ins ให้ใช้ข้อมูล realtime กับ metastock หรือ amibroker ใด้ครับ

Junior Member
    สามารถแก้ไขข้อมูลที่ใส่ผิดใน Portfolio หรือลบหุ้นหรือกองทุนที่ไม่ต้องการเก็บใน Portfolio ออกได้หรือไม่คะ และต้องทำอย่างไร ขอบคุณค่ะ

Quote Originally Posted by Mnitan View Post
    สามารถแก้ไขข้อมูลที่ใส่ผิดใน Portfolio หรือลบหุ้นหรือกองทุนที่ไม่ต้องการเก็บใน Portfolio ออกได้หรือไม่คะ และต้องทำอย่างไร ขอบคุณค่ะ
    ลบได้ครับ โดยกดที่ใต้ชื่อกองทุนก่อนนะครับ ที่เขียนว่า คลิกที่นี่เพื่อขยายข้อมูลนั่นละครับ
    แล้วกดที่คำว่า buy sell สีเขียวและแดง มันจะขึ้นเมนูลบให้ครับ

ลองอ่าน help ดูก่อนนะครับ
    http://siamchart.com/forum/showthrea...=1558#post1558

รบกวนช่วยเพิ่มกองทุน SPOT33 S 7 ของ MFC ให้หน่อยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

Quote Originally Posted by smile88 View Post
    รบกวนช่วยเพิ่มกองทุน SPOT33 S 7 ของ MFC ให้หน่อยนะคะ

ขอบคุณค่ะ
    รอให้เริ่มประกาศ nav ก่อนนะครับ

เพิ่มกองทุน ETF TH100 ในตลาดหลักทรัพย์ให้ด้วย trade วันนี้วันแรก ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by SuanPalm View Post
    เพิ่มกองทุน ETF TH100 ในตลาดหลักทรัพย์ให้ด้วย trade วันนี้วันแรก ขอบคุณครับ
    ก็มีอยู่แล้วนี่ครับ
    http://siamchart.com/stock/ETF

เพิ่มข้อมูล กองทุนเปิด KTAM SET Energy ETF Tracker (“ENY”) ขอบคุณครับ

แจ้งข้อผิดพลาด AHC

Click image for larger version. 

Name:	AHC.jpg 
Views:	812 
Size:	37.9 KB 
ID:	179
    ไม่ทราบข้อมูลราคาปิดในวันปันผล ผิดหรือเปล่า เพราะตรวจสอบแล้วไม่น่าจะใช่

เป็นราคาปิด "ก่อน" วันปันผลครับ
    เพราะใช้เป็นค่าในการคำนวน % ปันผลก็เลยใช้ราคาของหุ้นก่อนที่จะปันผลหนึ่งวันครับ

ปล. ถ้าเช็ดจากหน้ากราฟราคาย้อนกลังจะไม่ตรงนะครับเนื่องจากมีการไดลูท จากการปรับราคาพาร์ใหมครับ

Tags for this Thread