Page 6 of 113 FirstFirst ... 456781656106 ... LastLast
Results 51 to 60 of 1128

Thread: รายงานข้อมูลที่ผิดพลาด หรือตกหล่น ได้ที่กระทู้นี้

Administrator
    Quote Originally Posted by daftpunk View Post
    แจ้งเรื่องการ switch กองทุน TMBMPLUS ไป TMBGF ครับ

คือเนื่องจาก TMBGF มันจะช้าไป 1 วันครับ เช่น ย้ายจาก TMBMPLUS วันที่ 10/5 จะเข้า TMBGF วันที่ 11/5 ครับ (ไม่ใช่วันที่ 10/5)
    แต่ในโปรแกรมไม่รู้แก้ได้ป่าว รบกวนดูให้หน่อยครับ
    ขอบคุณครับ
    ให้เปลี่ยนวันที่ขาย เป็นวันที่กองทุนขายจริงเลยครับ ง่ายๆ
    เช่น สั่งขายวันที่ 10/05 ก็กรอกว่าขาย 11/05 ก็จบละครับ *-*

Quote Originally Posted by kurayami View Post
    ให้เปลี่ยนวันที่ขาย เป็นวันที่กองทุนขายจริงเลยครับ ง่ายๆ
    เช่น สั่งขายวันที่ 10/05 ก็กรอกว่าขาย 11/05 ก็จบละครับ *-*
    ทำงั้นก็ได้ครับ
    คือผมเข้าใจว่าผมจะไม่ได้ nav ที่เพิ่มขึ้นของ TMBMPLUS ของวันที่ 10 อ่ะ ดังนั้นถ้ากรอก วันที่ 11 ก็จะได้ nav ที่เพิ่มขึ้นของวันที่ 10 ด้วย
    แต่มันก็นิดเดียวอ่ะ
    ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by daftpunk View Post
    ทำงั้นก็ได้ครับ
    คือผมเข้าใจว่าผมจะไม่ได้ nav ที่เพิ่มขึ้นของ TMBMPLUS ของวันที่ 10 อ่ะ ดังนั้นถ้ากรอก วันที่ 11 ก็จะได้ nav ที่เพิ่มขึ้นของวันที่ 10 ด้วย
    แต่มันก็นิดเดียวอ่ะ
    ขอบคุณครับ
    ^_^
    เพิ่งเห็นว่ามีให้ใส่ T+ ระยะเวลาในการย้ายกองทุนด้วยครับ
    ใส่อันนี้ก็ได้ตรงตามความต้องการครับ
    ขอบคุณครับ

ผู้สนับสนุน
    Bangkok, Thailand, Thailand
    bcp ในหน้า stock ทำไม d/e สูงผิดปกติครับ รบกวนเช็คดูนะครับ

Quote Originally Posted by kasemson View Post
    bcp ในหน้า stock ทำไม d/e สูงผิดปกติครับ รบกวนเช็คดูนะครับ
    แก้ให้แล้วนะครับ พอดีตอนแรกข้อมูลการเงินไม่ครบครับ

คุณkaruyamiคะ ไม่ทราบว่า ข้อมูลใน Portfolio ของเราสามารถแปลงเป็น Pie grafp ให้ดูได้หรือไม่คะ เพื่อจะได้ทราบสัดส่วนการลงทุนว่า มีการลงทุนในประเภทใดไปแล้วกี่เปอร์เซนต์ เพื่อง่ายในการปรับพอร์ต เช่น กองทุนหุ้นกี่เปอร์เซนต์ ตราสารหนี้กี่เปอร์เซนต์ อะไรประเภทนี้น่ะค่ะ

Quote Originally Posted by rutaichanok View Post
    คุณkaruyamiคะ ไม่ทราบว่า ข้อมูลใน Portfolio ของเราสามารถแปลงเป็น Pie grafp ให้ดูได้หรือไม่คะ เพื่อจะได้ทราบสัดส่วนการลงทุนว่า มีการลงทุนในประเภทใดไปแล้วกี่เปอร์เซนต์ เพื่อง่ายในการปรับพอร์ต เช่น กองทุนหุ้นกี่เปอร์เซนต์ ตราสารหนี้กี่เปอร์เซนต์ อะไรประเภทนี้น่ะค่ะ
    อันนี้เห็นด้วยครับ อยากได้เหมือนกัน

ใว้อาจจะทำเพิ่มเติมให้ครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้านะคะ

แจังจัดกลุ่มผิดครับ TMBGRMF (TMBAM) ต้องอยู่กลุ่ม RMF FIX ครับ
    ตอนนี้มันไปอยู่ในกลุ่ม RMF GOLD

Tags for this Thread