Page 61 of 113 FirstFirst ... 1151596061626371111 ... LastLast
Results 601 to 610 of 1128

Thread: รายงานข้อมูลที่ผิดพลาด หรือตกหล่น ได้ที่กระทู้นี้

Junior Member

Re: ข้อมูล EOD วันที่ 9 พ.ย. ยังไม่ขึ้นครับ

มีข้อมูลวันที่ 9 แต่ราคาปิดไม่ตรงฮะ (น่าจะเป็นราคาตอนครึ่งเช้า)

ผู้สนับสนุน

กราฟไม่อัฟเดทคะ

กราฟไม่อัฟเดทคะ ทำงัยดีคะ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะระบบหรือว่าเครื่องของผู้ใช้ เป็นทั้ง PC และ มือถือคะ

Re: กราฟไม่อัฟเดทคะ

เหมือนกันเลย

Re: ข้อมูล EOD วันที่ 9 พ.ย. ยังไม่ขึ้นครับ

ขณะนี้วันที่ 10/11/16 แล้ว ข้อมูลยังเป็นวันที่ 8 อยู่เลยครับ ไม่มีการอัพเดต eod เลยครับ

Administrator

มีปัญหานิดหน่อยครับ กำลังแก้ใขให้อยู่นะครับ

ข้อมูล EOD วันล่าสุดวันเดียว (.csv) Download..... ของ 9 Nov 2016
    โหลดมาแล้ว ยังคงเป็นวันที่ 8 Nov 2016 แบบไม่ยอมเปลี่ยนแปลง
    (เวลาเขียน ณ วันที่ 10 Nov 2016 : 14:52)

ความจริงผมเอาแต่ Index ของ Set - Set50 - Set100 - Mai - SetHD และ Index ของ Sectorial เท่านั้น

แต่ไม่เป็นไรขอรับ เพราะเมื่อวานนี้ 9 Nov 2016

ในส่วน Set - Set50 - Set100 - Mai - SetHD ผมหาตัวเลขมากรอกหมดแล้ว

ในส่วน Index ของ Sectorial ผมใช้ราคาปิดทั้งหมด แทนแล้ว

------------------------------------------------------------------------------------------
    ปัญหามีอยู่ว่า วันนี้จะหมดวันที 10 Nov 2016 แล้ว
    แต่
    ข้อมูล EOD วันล่าสุดวันเดียว (.csv) Download..... ของ 9 Nov 2016
    โหลดมาแล้ว ยังคงเป็นวันที่ 8 Nov 2016 แบบไม่ยอมเปลี่ยนแปลง

ข้อมูลของวันที่ 10 Nov 2016 ก็กำลังจะมาแล้ว

ถ้าให้ดี ทำไมไม่ทำข้อมูลไว้ ประมาณ 5 วันย้อนหลัง แล้วค่อยเปลี่ยนไล่ไปทีละวัน
    นี่กลายเป็นว่า ต้องโหลดให้ทันกันที่ละวันต่อวัน พ้นแล้วพ้นเลย

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------

มิเป็นไรขอรับ มิเป็นไรขอรับ - อย่าได้กังวล ทำได้เท่าที่ทำได้ มิเป็นไรขอรับ
    Last edited by paper; 2016-11-10 at 15:48.

เกี่ยวกับปัญหา cache file หรือเปล่า (เดานะครับ)

Administrator

Quote Originally Posted by paper View Post
    (เวลาเขียน ณ วันที่ 10 Nov 2016 : 14:52)

ความจริงผมเอาแต่ Index ของ Set - Set50 - Set100 - Mai - SetHD และ Index ของ Sectorial เท่านั้น

แต่ไม่เป็นไรขอรับ เพราะเมื่อวานนี้ 9 Nov 2016

ในส่วน Set - Set50 - Set100 - Mai - SetHD ผมหาตัวเลขมากรอกหมดแล้ว

ในส่วน Index ของ Sectorial ผมใช้ราคาปิดทั้งหมด แทนแล้ว

------------------------------------------------------------------------------------------
    ปัญหามีอยู่ว่า วันนี้จะหมดวันที 10 Nov 2016 แล้ว
    แต่

ข้อมูลของวันที่ 10 Nov 2016 ก็กำลังจะมาแล้ว

ถ้าให้ดี ทำไมไม่ทำข้อมูลไว้ ประมาณ 5 วันย้อนหลัง แล้วค่อยเปลี่ยนไล่ไปทีละวัน
    นี่กลายเป็นว่า ต้องโหลดให้ทันกันที่ละวันต่อวัน พ้นแล้วพ้นเลย

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------

มิเป็นไรขอรับ มิเป็นไรขอรับ - อย่าได้กังวล ทำได้เท่าที่ทำได้ มิเป็นไรขอรับ
    แก้ใขไฟล์ดาวน์โหลด ให้แล้วครับ

มันมีไฟล์แบบประจำปี ให้เลือกอยู่ครับ
    ข้อมูล EOD ปี 2016 ถึงปัจจุบัน (.csv) << จะมีข้อมูลตั้งแต่ต้นปี 2016 จนถึงปัจจุบัณครับ ถ้าพลาดวันใหนไปก็ให้เลือกอันนี้ครับ
    ข้อมูล EOD วันล่าสุดวันเดียว (.csv) << อันนี้สำหรับคนที่ต้องการโหลดข้อมูลล่าสุดแค่วันเดียว

Bangkok, Thailand, Thailand

ผมใช้ Data SiamChart มาเกือบๆ 2 ปี พึ่งเจอปัญหา ไฟล์ EOD ครั้งนี้ครั้งเเรก ถือว่าปัญหาเจอน้อยมากๆคับ

สำหรับข้อมูลที่ให้ใช้ฟรีเเละเก็บเงินราคาถูกมากๆ ถือว่าดูเเลดีมากเเล้วคับ

เรียน คุณ kurayami

วันที่ 10 พย. 2559

ขอบคุณ ที่จัดการเรื่อง set-history_EOD_2016-11-09 เรียบร้อยแล้ว

ตอนนี้จะคุยกันแบบสนุกๆ นะขอรับ เพราะที่ คุณ kurayami ทำมานี่ ก็ดีมากแล้ว
    กล่าวคือ ผมไม่กล้าโหลด "ข้อมูล EOD ปี 2016 ถึงปัจจุบัน (.csv) << จะมีข้อมูลตั้งแต่ต้นปี 2016 จนถึงปัจจุบัณครับ ถ้าพลาดวันใหนไปก็ให้เลือกอันนี้ครับ"
    มาใช้ เพราะกลัวว่า จะไปรวนข้อมูลใน Metastock ของผม

เพราะข้อมูล Meta Stock ของผม แบ่งเป็น 4 กลุ่ม คือ

SETA = Index ของ SET - SET50 - SET 100 - SETHD - MAI + Index ของ Sectos
    SETB = Common stocks + ETF + Unit Trust
    SETD = Mai stocks
    SETG = Investor Type + PE + PBV + Yield + MaiPE + MaiPBV + MAiYield

ถึงแม้ว่าผมจะดู กร้าฟของ Metastock แต่ผมหนักทาง ปัจจัยพื้นฐาน ทางด้านเงินปันผลของหุ้น Blue chip เท่านั้น
    ผมไม่สนใจ warrants - DW - future tfex - put option - call option - พวกนี้่ผมกลัวขอรับ
    ไม่เคยซื้อ - ผมไม่รู้จริงๆ ถึงเป้าหมายของ ตลท เกี่ยวกับ DW

แต่ข้อมูล การดำเนินงานของบริษัท ที่ คุณ kurayami ทำไว้ ถือว่า ดีมากๆแล้ว ใช้ประโยชน์ได้มาก

ผมเขียนตอนจบไว้แล้วว่า "มิเป็นไรขอรับ มิเป็นไรขอรับ - อย่าได้กังวล ทำได้เท่าที่ทำได้ มิเป็นไรขอรับ"

ขอขอบคุณอีกครั้ง

ขอแสดงความนับถือ

PAPER
    Last edited by paper; 2016-11-10 at 19:48.

Tags for this Thread