Page 7 of 113 FirstFirst ... 567891757107 ... LastLast
Results 61 to 70 of 1128

Thread: รายงานข้อมูลที่ผิดพลาด หรือตกหล่น ได้ที่กระทู้นี้

Administrator
    Quote Originally Posted by daftpunk View Post
    แจังจัดกลุ่มผิดครับ TMBGRMF (TMBAM) ต้องอยู่กลุ่ม RMF FIX ครับ
    ตอนนี้มันไปอยู่ในกลุ่ม RMF GOLD
    แก้ใขให้แล้วครับ ขอบคุณที่ช่วยรายงานข้อผิดพลาดครับ

Junior Member
    ข้อมูล nav ของ SCB วันที่ 10/6/54 ยังไม่อัพเดตเลยคะ
    อาจเป็นเพราะ SCB เปลี่ยน URL รึปล่าว ช่วยดูให้หน่อยคะ

Quote Originally Posted by watinee View Post
    ข้อมูล nav ของ SCB วันที่ 10/6/54 ยังไม่อัพเดตเลยคะ
    อาจเป็นเพราะ SCB เปลี่ยน URL รึปล่าว ช่วยดูให้หน่อยคะ
    ขอบคุณที่รายงานครับ
    SCB เปลี่ยน URL จริงๆด้วย ผมแก้ใขให้แล้วนะครับ

อยากให้เพิ่มรายการ กองทุนเปิดกรุงศรีอิควิตี้10% ทาร์เก็ต 7 (KFEQ10-7)

ในลิสต์ของ AYF ให้ด้วยค่ะ ขอบคุณมาก

ตัวเลขแสดงวันใน portfolio ผิดหรือเปล่าคะ
    ใน portfolio ของดิฉัน "มูลค่าคงเหลือ" ในวันล่าสุด จะแสดงเลขวันดังนี้ 2015-06-11 ดิฉันคิดว่า มันน่าจะเป็น 15-06-2011 ใช่หรือไม่คะ

Quote Originally Posted by moomoo2547 View Post
    ตัวเลขแสดงวันใน portfolio ผิดหรือเปล่าคะ
    ใน portfolio ของดิฉัน "มูลค่าคงเหลือ" ในวันล่าสุด จะแสดงเลขวันดังนี้ 2015-06-11 ดิฉันคิดว่า มันน่าจะเป็น 15-06-2011 ใช่หรือไม่คะ
    อืม ข้อมูลผิดจริงๆครับ จากเว็บก็ MFC ก็แปลกๆ ดูตาม link นะครับ
    http://www.mfcfund.com/mfc/incfile/navdailyo_t_3.php
    จะเห็นว่าข้อมูลปีผิดไปหลายอันเลย ก็แปลกดีครับ คงต้องแจ้งไปทาง MFC ดูแล้วละครับ

edit: หลังจากโพสไป วันนี้กลับมาปรกติแล้ว คาดว่าคนเขียนเว็บคงแก้ code ผิดไปชั่วขณะ *-*

ใน portfolio ค่าธรรมเนียมซื้อหุ้นเปลี่ยนได้ตอนซื้อ แต่มูลค่าคงเหลือยังใช้ 0.15% ไม่ทราบว่าจะแก้ไขหรือมี option ให้เปลียนได้มั้ยคะ รวมๆแล้ว webนี้ ดีมากค่ะ

Quote Originally Posted by ntaechap View Post
    ใน portfolio ค่าธรรมเนียมซื้อหุ้นเปลี่ยนได้ตอนซื้อ แต่มูลค่าคงเหลือยังใช้ 0.15% ไม่ทราบว่าจะแก้ไขหรือมี option ให้เปลียนได้มั้ยคะ รวมๆแล้ว webนี้ ดีมากค่ะ
    เปลี่ยนไม่ได้ครับ แต่มีวิธีที่จะรู้มูลค่าปัจจุบัน โดยการตั้งขายทั้งหมด แล้วใส่ค่าธรรมเนียมขายลงไป
    จริงๆมูลค่าคงเหลือใช้ประมาณมูลค่าปัจจุบันครับ ไม่ได้ต้องการความเที่ยงตรง เพราะค่าธรรมเนียมแต่ละโบรคไม่ต่างกันเท่าใหร่

รายชื่อกองทุน UOBAM ไม่มี UOBSA กับ UOBSAAA และอีกหลายอันครับ กรุณาเพิ่มเติมให้ครบด้วยครับ ขอบคุณ

ข้อมูล NAV ของกองทุน KTAM กับ ING

ยังเป็นของวันที่ 28/06/54 อยู่เลยคะ

รบกวนช่วยดูให้หน่อย ขอบคุณมาก

Tags for this Thread