Page 9 of 113 FirstFirst ... 78910111959109 ... LastLast
Results 81 to 90 of 1128

Thread: รายงานข้อมูลที่ผิดพลาด หรือตกหล่น ได้ที่กระทู้นี้

Administrator
    Quote Originally Posted by sahatus View Post
    กองทุน k-star (K-asset) ใน portfolio ของผม ราคาขายคืน วันนี้ 11 07 07 ลงผิดครับ ต้องเป็น 19.5382 แต่ใน portfolio ลงเป็น 19.3913 รบกวนแก้ไขด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    คือราคาในช่องกำไร (ในช่องสรุปผลกำไรที่ยังไม่ขยายรายละเอียดออกมา) มันจะรวมค่าธรรมเนียมในการขายไปด้วยแล้วน่ะครับ
    ให้กดที่รายการที่มันย่ออยู่ มันจะขยายออกมา แล้วบอกว่าจริงๆแล้วราคาหน่วยลงทุนเท่าใหร่

ที่ต้องคำนวนค่าธรรมเนียมขายไปด้วย เพราะถ้าเกิดขายจริงจะต้องเสียค่าธรรมเนียมด้วยครับ เพื่อให้รู้ผลกำไรที่แท้จริง จึงจำเป็นต้องบวกค่าธรรมเสียมในการขายลงไปด้วย

Name:  PORT_DETAILS.gif
Views: 431
Size:  5.0 KB

ลองดูรูปวิธีใช้ portfolio น่าจะเห็นภาพมากขึ้นนะครับ
    http://siamchart.com/forum/showthread.php?138

Junior Member
    ผมกด reply แล้วข้อความกระทู้ก่อนหน้าไม่ขึ้น คือว่าค่าธรรมเนียม k-star ปัจจุบันคือ ขาย 0.25% รับซื้อคืน 0.25% ครับ มีเรื่องสอบถามอีกเรื่องครับ คือกราฟกองทุนเวลาเปิดมันจะโหลดแล้วขึ้นว่า flash player run slowly แล้วต้องให้เลือกกดโหลดใหม่หรือกดหยุด เมื่อก่อนดูได้ปกติ รบกวนสอนวิธีแก้ไขให้ด้วยครับ
    Last edited by sahatus; 2011-07-08 at 01:09.

Quote Originally Posted by sahatus View Post
    ผมกด reply แล้วข้อความกระทู้ก่อนหน้าไม่ขึ้น คือว่าค่าธรรมเนียม k-star ปัจจุบันคือ ขาย 0.25% รับซื้อคืน 0.25% ครับ มีเรื่องสอบถามอีกเรื่องครับ คือกราฟกองทุนเวลาเปิดมันจะโหลดแล้วขึ้นว่า flash player run slowly แล้วต้องให้เลือกกดโหลดใหม่หรือกดหยุด เมื่อก่อนดูได้ปกติ รบกวนสอนวิธีแก้ไขให้ด้วยครับ
    ถ้าเกิดว่าวันนึง ค่าธรรมเนียมของกองทุนเปลี่ยนไป แล้วทางเว็บยังไม่ได้อัพเดท เราสามารถเปลี่ยนค่าธรรมเนียมเองได้ตามรูปนะครับ
    ในกรณีที่ต้องการรู้ว่ามูลค่าปัจจุบันเท่าใหร่ ให้ตั้งขายหน่วยลงทุนทั้งหมด แล้วเปลี่ยนค่าธรรมเนียมเอง ก็จะสามารถรู้มูลค่าปัจจุบันได้ครับ
    Name:  PORT_EXPLAIN_2.gif
Views: 374
Size:  13.5 KB

ยังไงขอบคุณที่แจ้งเรืองการเปลี่ยนค่าธรรมเนียมนะครับ จะทำการแก้ใขให้ครับ

เรื่องกราฟที่มันขึ้นเตือน คิดว่าน่าจะมาจากผมไปเพิ่มข้อมูลย้อนหลังในการแสดงผลเยอะไปครับ เมื่อก่อนจะย้อนไปราว 3 ปี แต่พอเพิ่มเป็น 5 ปีเลยเกิดอาการที่ว่าขึ้นครับ
    อาการนี้มันจะเกิดกับ browser เก่าๆนะครับ เท่าที่ผมเคยลอง ผมจะลองลดข้อมูลย้อนหลังดูละกันครับ

รบกวนเพิ่มPerformance Chart ของกองทุนเพิ่มเติม ของ บลจ ธนชาติค่ะ
    T-Globalbond RMF
    T-global EQ
    T-Gold RMF-H
    T-Gold RMF-UH
    ขอบพระคุณค่ะ

Quote Originally Posted by rutaichanok View Post
    รบกวนเพิ่มPerformance Chart ของกองทุนเพิ่มเติม ของ บลจ ธนชาติค่ะ
    T-Globalbond RMF
    T-global EQ
    T-Gold RMF-H
    T-Gold RMF-UH
    จัดหมวดให้แล้วนะครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

KFSDIV ตกปันผลของปีนี้ไปงวดนึงครับ วันที่ 2/3/2554 0.5 บาทครับ

Quote Originally Posted by daftpunk View Post
    KFSDIV ตกปันผลของปีนี้ไปงวดนึงครับ วันที่ 2/3/2554 0.5 บาทครับ
    ขอบคุณที่ช่วยรายงานมาครับ เพิ่มเติมให้แล้วนะครับ

Junior Member
    ค่าธรรมเนียม TMBGF ขาเข้า เสียค่าธรรมเนียม 0.5% ค่ะ

ขอรบกวนย้ายประเภทกองทุน จาก EQUITY FUND เป็น FIF EQUITY FUND ใน FUND COMPARE ค่ะ
    T-GLOBAL EQ เป็นกองทุน FIF แบบ Funds of Fund ที่ลงทุนในกองทุนหุ้น และกองทุนหุันETFต่างประเทศ ในระดับภูมิภาค/ประเทศต่างๆได้ทั่วโลก

Quote Originally Posted by wtonpitak View Post
    ค่าธรรมเนียม TMBGF ขาเข้า เสียค่าธรรมเนียม 0.5% ค่ะ
    Quote Originally Posted by rutaichanok View Post
    ขอรบกวนย้ายประเภทกองทุน จาก EQUITY FUND เป็น FIF EQUITY FUND ใน FUND COMPARE ค่ะ
    T-GLOBAL EQ เป็นกองทุน FIF แบบ Funds of Fund ที่ลงทุนในกองทุนหุ้น และกองทุนหุันETFต่างประเทศ ในระดับภูมิภาค/ประเทศต่างๆได้ทั่วโลก
    แก้ใขให้แล้วนะครับ ขอบคุณที่ช่วยรายงานมาครับ

Tags for this Thread