Results 1 to 6 of 6

Thread: ถือหุ้น FANCY อยู่ แต่มูลค่าลดลงมาก จะขายดีหรือไม่อย่างไร รบกวนช่วยแนะนำด้วยคะ

Junior Member

Question ถือหุ้น FANCY อยู่ แต่มูลค่าลดลงมาก จะขายดีหรือไม่อย่างไร รบกวนช่วยแนะนำด้วยคะ

ปรกติจะเน้นที่เงินปันผล แต่ FANCY (ที่ถือมานานพอควรแล้ว) ตอนนี้มีมูลค่าลดลงมาก จะขายดีหรือไม่อย่างไรค่ะ

รบกวนช่วยแนะนำด้วยคะ

ขอบคุณค่ะ

ป.ล. และหากจะลองหุ้นแบบเก็งกำไร ควรจะซื้อหุ้นใดดีค่ะ

Administrator
    คือก่อนหน้านี้แย่ครับ ขาดทุนมากกว่ากำไรนะครับ ตอนนี้เริ่มกลับมากำไรแล้ว เงินสดก็มีมากพอสมควร (คือมีคนลุ้นว่าจะ turnaround น่ะครับ) หวังว่าจะเหมือน VNG
    เป็นบริษัทส่งออกเฟอนิเจอร์ น่าจะมีผลกระทบเรื่องค่าเงินบาทพอสมควร ตอนนี้มีไปลงทุนทำสนามกอลฟ์ด้วย (เพื่อ?)
    ดูโดยรวมราคาหุ้นก็ปรับตัวขึ้นเรื่อยๆนะครับ

ตอนซื้อหุ้นซื้อเพราะอะไรละครับ เพราะพื้นฐานหรือเปล่า
    ถ้าพื้นฐานมันเปลี่ยนก็น่าจะต้องมาคำนวนกันใหม่ครับ ว่าราคาเหมาะสมอยูที่เท่าใหร่

ขอขอบคุณคุณ kurayami ที่ช่วยชี้แนะค่ะ
    ตอนซื้อ ดูพื้นฐานและการปันผลค่ะ แต่ตอนนี้เห็นยอดที่ติดลบมากๆ ใน Port จึงเริ่มกังวลว่าจะทำอย่างไรดีค่ะ

แล้วไม่ทราบว่าถ้าจะลองหุ้นแบบเก็งกำไร ควรจะซื้อหุ้นใดดีค่ะ

รบกวนช่วยชี้แนะด้วยค่ะ @ขอบคุณค่ะ

Administrator
    ผมไม่ไช่แนวใบ้หุ้นน่ะครับ เดี๋ยวจะผิดวัตถุประสงค์เว็บ
    แต่ถ้าอยากได้ข้อมูลส่วนใหนเพิ่ม ผมจะจัดทำให้ครับ

ตอบได้ดีมากเลยค่ะ >_<

พี่เค้าทำชาร์จให้เรา ก็ขอบพระคุณอย่างยิ่งแล้ว

สวัสดีค่ะ
    เพียงแค่ขอคำปรึกษา หรือแนะนำจากข้อมูลต่างๆ ที่ท่านมีเท่านั้น และขออภัยที่ทำไม่ตรงกับวัตถุประสงค์ของผู้จัดทำเว็บค่ะ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลต่างๆ ค่ะ