Results 1 to 5 of 5

Thread: ขอเสนอให้มี ร้อยคน ร้อยหุ้น เปิด Forum ย่อยของหุ้นแต่ละตัว ด้วยครับ

ขอเสนอให้มี ร้อยคน ร้อยหุ้น เปิด Forum ย่อยของหุ้นแต่ละตัว ด้วยครับ

ขอเสนอให้มี ร้อยคน ร้อยหุ้น เปิด Forum ย่อยของหุ้นแต่ละตัว ด้วยครับ

Administrator
    จะทำก็ทำใด้นะครับ ไม่ได้ยากอะไร แต่จะมีคนมาโพสหรือเปล่าก็อีกเรื่องนึงเพราะตัว forum คนเข้าน้อย
    ผมอาจจะไปดึงข่าวมาช่วยโพสได้บ้างครับ มีใครมีความเห็นว่าอย่างไรกันบ้างครับ

เนื่องจากทาง ThaiVI กำลังจะเก็บเงินค่าเข้าดู ร้อยคนร้อยหุ้น ทำให้ มีสมาชิกจำนวนมาก ไม่สามารถเข้าไปโพสข่าว หรือสอบถาม ปัญหาได้

หาก Siamchart จะยินดี เปิด Forum ของหุ้นแต่ละตัว โดยแยกกลุ่มชัดเจนระหว่าง Technical กับ VI ก็จะเป็นประโยชน์อย่างมาก

และจะทำให้เกิด Traffic เพิ่มขึ้นอย่างมหาศาลแน่นอน

และหากทาง Siamchart ยินดีรับโฆษณา เพื่อนำเงินมาช่วยค่าใช้จ่ายก็จะดีมากครับ

Administrator
    จริงๆผู้ใช้เว็บนี้ส่วนใหญ่เป็น tecnical นะครับ เพราะเว็บนั้นแสดงข้อมูลกราฟ ส่วนข้อมูลพื้นฐานก็มีอยู่ด้วย
    ส่วนเรื่องการแยก vi หรือ technical คิดว่าไม่น่าจะจำเป็นนะครับ เพราะเราจะพูดกันในเรื่องข้อมูลข่าวสาร และความจริงมากกว่า

ก็พอจะทราบมาบ้างเรื่องนั้น จริงๆก็เข้าใจอยู่นะครับว่าทำเว็บมันก็มีค่าใช้จ่ายอยู่
    แต่น่าจะเลือกแยกส่วนของสมาคม กับ สมาชิกเว็บออกจากกัน สมาชิกเว็บบางคนอาจะจอยู่ต่างจังหวัด ต่อให้มีกิจกรรมเพิ่มเติม ก็ไม่สามารถมาร่วมงานใด้

น่าเสียดายที่ชาว VI ในอดีตเค้าช่วยกันลงขันรวมแล้วหลายแสน เพื่อที่จะมีเงินพอบริหารเว็บโดยที่ไม่ต้องเก็บเงินหรือลงโฆษณา แต่สุดท้ายเจตนารมณ์เว็บก็เปลี่ยนไปจนใด้
    ผมเชื่อว่าเจตนาแต่เริ่มก่อตั้งเว็บนั้นดี แต่หลังเปลี่ยนผู้ดูแล ไม่รู้ว่าเงินส่วนนั้นหายไปใหนหมด ไม่รู้ในปัจจุบันและในอนาคตนั้นจะเป็นอย่างไร คงต้องให้เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์

Junior Member
    น่าสนใจดีครับ