Results 1 to 4 of 4

Thread: มือใหม่ Metastock ครับทำไมกราฟเป็นแบบนี้

มือใหม่ Metastock ครับทำไมกราฟเป็นแบบนี้

พึ่งจะได้โปรแกรมมาลองเล่นดู convert เสร็จหมดแล้ว พอเปิดกราฟมันเป็นแบบนี้คับ แก้ยังไง
    ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

Click image for larger version. 

Name:	METASTOCK.jpg 
Views:	1004 
Size:	87.8 KB 
ID:	235

Administrator

Re: มือใหม่ Metastock ครับทำไมกราฟเป็นแบบนี้

เหมือนจะโหลดข้อมูลมาแค่ไม่กี่วันหรือเปล่านะ
    จำใด้ว่ามันต้องเลือก range ของข้อมูลที่จะให้โหลดขึ้นมาแสดงด้วยนะครับ

Re: มือใหม่ Metastock ครับทำไมกราฟเป็นแบบนี้

Quote Originally Posted by kurayami View Post
    เหมือนจะโหลดข้อมูลมาแค่ไม่กี่วันหรือเปล่านะ
    จำใด้ว่ามันต้องเลือก range ของข้อมูลที่จะให้โหลดขึ้นมาแสดงด้วยนะครับ
    คือยังไงหรอครับ ขอโทษที่งง นะครับ ผมลองโหลดจากต้นปี 2014 มาครับ ได้แบบนี้ ถือว่าปรกติปะครับ หรือต้องมีอะไรอีกครับ
    Click image for larger version. 

Name:	stock.jpg 
Views:	1104 
Size:	93.8 KB 
ID:	236

Quote Originally Posted by Justin Timmie View Post
    คือยังไงหรอครับ ขอโทษที่งง นะครับ ผมลองโหลดจากต้นปี 2014 มาครับ ได้แบบนี้ ถือว่าปรกติปะครับ หรือต้องมีอะไรอีกครับ

Name:	stock.jpg 
Views:	1104 
Size:	93.8 KB 
ID:	236

ถ้าอยากดูหุ้นตัวอื่นแล้วให้หน้าตาเหมือนกราฟนี้ ก็ save หน้านี้เป็น save as default

พออยากดูกราฟตัวใหม่ พิมพ์ชื่อหุ้น เปิดกราฟ แล้ว Apply chart แล้วเลือกที่ DEFAULT ครับ