Results 1 to 2 of 2

Thread: รบกวนด้วยค่ะ มีเรื่องอยากถามค่ะ

Junior Member

Cool รบกวนด้วยค่ะ มีเรื่องอยากถามค่ะ

สงสัยค่ะว่า เวลาเราซื้อกองทุนรวม ราคาที่เราซื้อจะเป็นราคาของ ณ เวลาที่เราไปซื้อ หรือ เป็นราคาปิดตลาดวันนั้นๆคะ แล้วพวกกองทุนLTF เหมือนกันใช่ไหมคะ พอดีวันนี้ไปธนาคาร พนักงานเค้าบอกว่าเป็นราคา ณ ตอนที่ซื้อ ก็เลยงง??? ไม่รู้ว่าเจ้าหน้าที่มั่วหรือเปล่า เพราะบางทีดิฉันคิดว่าเจ้าหน้าที่ก็ไม่ได้เชี่ยวชาญ อาจเข้าใจผิด

Administrator
    น่าจะหมายถึงราคาของสิ้นวันนั้นๆนะครับ พนักงานน่าจะเข้าใจผิด
    พนักงานทั่วไปน้อยคนนักครับ ที่จะรู้รายละเอียดเกี่ยวกับกองทุน