Results 1 to 2 of 2

Thread: การดูปริมาณความต้องการซื้อขาย

Junior Member

การดูปริมาณความต้องการซื้อขาย

คือ ผมอยากทราบว่าผมจะรู้ได้ไหมครับ ว่าวันหนึ่งมีปริมาณการขายเท่าไหร่ และปริมาณการซื้อเท่าไหร่อ่ะครับ ขอบคุณครับ

Junior Member

Re: การดูปริมาณความต้องการซื้อขาย

Quote Originally Posted by tawanmikeaw View Post
    คือ ผมอยากทราบว่าผมจะรู้ได้ไหมครับ ว่าวันหนึ่งมีปริมาณการขายเท่าไหร่ และปริมาณการซื้อเท่าไหร่อ่ะครับ ขอบคุณครับ
    เข้าใจว่าไม่มีที่ไหนทำได้ครับ แต่เราพอเดาได้ ดังนี้ครับ
    1. ราคาหุ้นขึ้นเมื่อเทียบกับก่อนหน้า แสดงว่าความต้องการซื้อ > ความต้องการขาย
    2. ราคาหุ้นลงเมื่อเทียบกับก่อนหน้า แสดงว่าความต้องการซื้อ < ความต้องการขาย