Results 1 to 3 of 3

Thread: เราจะตั้งค่า preset ได้มั้ยครับ เวลาเปลี่ยนไปดูหุ้นตัวอื่น จะได้ไม่ต้องตั้งค่าใหม่ ?

Junior Member

เราจะตั้งค่า preset ได้มั้ยครับ เวลาเปลี่ยนไปดูหุ้นตัวอื่น จะได้ไม่ต้องตั้งค่าใหม่ ?

สอบถามนิดนึงครับ
    ไม่ทราบว่าเราจะตั้งค่า preset ของกราฟ ได้มั้ยครับ
    เวลาที่เราเปลี่ยนไปดุหุ้นตัวอื่น จะได้ไม่ต้องเสียเวลาใส่ indicator ต่างๆ ใหม่หมด ?

อย่างเช่น
    หุ้น ADVANC เราใส่ EMA 3 เส้น ได้แก่ EMA10 ( สีเขียว) , EMA20 ( สีเหลือง ) , EMA50 ( สีแดง ) , แล้วก็ใส่ indicator ต่างๆนาๆ มากมาย
    แล้วทีนี้ ถ้าเราเปลี่ยนไปดุกราฟหุ้นตัวอื่น เราก็ต้องมาเสียเวลาตั้งค่า indicator ต่างๆ ใหม่หมด

เลยอยากทราบว่า มันมีวิธีที่ทำให้เราไม่ต้องเสียเวลาไปเริ่มตั้งค่า indicator ใหม่หมด บ้่างมั้ยครับ ?

ถ้าหากว่า จ่ายเงินเป็นผู้สนับสนุนเว็บ จะช่วยได้มั้ยครับ ?

ขอบตุณคร้าบบ

Administrator

Re: เราจะตั้งค่า preset ได้มั้ยครับ เวลาเปลี่ยนไปดูหุ้นตัวอื่น จะได้ไม่ต้องตั้งค่าใหม

ใด้อยู่แล้วครับ ถ้าต้องมาตั้งทุกครั้งก็ลำบากแย่เลยสิครับ ลองอ่านวิธีใช้งานกราฟเบื้องต้นนะครับ
    http://siamchart.com/forum/showthread.php?3144

Junior Member

Re: เราจะตั้งค่า preset ได้มั้ยครับ เวลาเปลี่ยนไปดูหุ้นตัวอื่น จะได้ไม่ต้องตั้งค่าใหม

โอ้ววว สุดยอดมากครับ ผมใช้แบบถึกๆ อยุ้ตั้งนาน
    ( ชอบหุ้นตัวไหนก็ใส่ indy แล้วก็ save chart layout เอาไว้ พอจะดูก็ load chart layout ออกมา... ซึ่ง ทนถึกทำได้แค่หุ้นประมาณ 20 ตัว )

เพิ่งเห็นว่ามี save as template ด้วย