Results 1 to 3 of 3

Thread: ราคา NAV ผิดค่ะ

Junior Member

Cool ราคา NAV ผิดค่ะ

สวัสดีค่ะ
    ช่วยดูราคา NAV ของ BKD วันที่ 3/9/55 ด้วยค่ะ จริง ๆ ราคา 5.3668 แต่ในพอร์ตจำลองโชว์ 5.3131
    และของย้อนหลังก็ไม่ตรงค่ะ คือหนูดูเทียบกับจำนวนวันที่ได้ NAV ของหนูเทียบกับของ บลจ น่ะค่ะ
    ทำให้มูลค่าเพี้ยนไปบ้างเล็กน้อย (หนูเอาวันที่ได้ NAV เป็นวันบันทึกการซื้อค่ะ ตามที่พี่แนะนำ)
    หากหนูเข้าใจอะไรผิดต้องขออภัยด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

Administrator
    ก็ไม่ผิดนะครับ นี่เทียบกับเว็บของ บลจ.ให้เห็นๆเลยนะครับ
    ไปดูตัวเลข ที่หักค่าธรรมเนียมขายไปแล้วป่าวครับ *-* เพราะปรกติผมจะคำนวนให้ด้วยว่าถ้าขายแล้วจะได้กำไรเท่าใหร่ โดยหักค่าธรรมเนียมการขายไปด้วย
    อันนี้ป้องกันคนลืมว่าเวลาขายมันจะโดนหักค่าธรรมเนียมไปด้วย ทำให้จากกำไรอาจจะเป็นขาดทุนได้น่ะครับ

ปล. บรรทัดที่มีวันที่ สีเหลืองๆใน portfolio สามารถคลิกเพื่อขยายข้อมูลเพื่อดูรายละเอียดได้นะครับ

Click image for larger version. 

Name:	BKD_NAV.jpg 
Views:	1126 
Size:	267.1 KB 
ID:	143

Junior Member
    อ๋อ เข้าใจแล้วค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะ