Results 1 to 10 of 10

Thread: ปรับปรุงตาราง stock technical

ปรับปรุงตาราง stock technical

ใน stock --> stock technical ขอให้เพิ่มค่า MACD เป็นdefault ในตารางด้วยครับ
    ส่วนใหญ่ผมจะใช้ ipad ในเวลาทำงาน มันไม่สามารถเข้าไปแก้ไขใน setting ได้

Administrator

Re: ปรับปรุงตาราง stock technical

ถ้าแก้ setting ไม่ได้เดาว่าข้อมูลในหน้าจอมันเยอะเกินไปน่ะครับ

ให้มองไปตรงมุมขวาบนของจอ แล้วเลือกกลุ่มของหุ้น เพื่อให้ข้อมูลในหน้าจอน้อยลงครับ
    เช่น เลือกเป็น SECTOR อะไรแบบนี้
    ข้อมูลในหน้าจอจะน้อยลง ทำให้สามารถกด config ใด้

Re: ปรับปรุงตาราง stock technical

ทำไม่ได้ครับ เป็นที่ระบบปฏิบัติการ ผมเคยลองปรับได้แต่เครื่อง window tab ส่วน ios กับ android ทำไม่ได้

ไม่น่าจะเกี่ยวกับระบบปฎิบัติการนะครับ
    เพราะผมเขียนด้วย HTML5 หรือ Java Script มันสามารถรันใด้ทุกแพลทฟอรม์บราวเซอร์ ที่ซัพพอท
    แต่บน mobile (ipad / iphone) ที่ CPU ค่อนข้างช้า บางทีมันจะช้ามาก จนเหมือนกดแล้วไม่เกิดอะไรขึ้น

ลองไปที่หน้านี้ดูนะครับ
    http://siamchart.com/stock-technical/SECTOR

ทีนี้ก็น่าจะกดเข้าไปที่รูปประแจกับใขควง ที่เอาใว้ config ใด้ละครับ

ลองแล้วทั้ง large group ทั้ง sector กดเข้าsetting ไม่ได้เลยครับ
    ขอเพิ่มค่า MACD ง่ายๆ ในตารางอีกช่องเดียวนะครับ เพราะมีประโยชน์ในการ scan หาหุ้นขาขึ้นขาลงได้ดีมาก
    ส่วนค่า golden cross, dead cross ที่ให้มา มักจะมีข้อมูลไม่ครบ มีช่องว่างๆเยอะ เลยใช้ scan ไม่ได้
    Last edited by dtkiz; 2015-04-06 at 22:13.

ไม่น่าจะมีปัญหานะครับ ยังไงลองเคลียร์ cookie ดูก่อนนะครับ

ปล. จริงๆ ถ้ามีเงื่อนใขในการแสกนในใจอยู่แล้ว น่าจะใช้ e-alert มากกว่านะครับ มันใช้กรองหุ้นตามเงื่อนใขใด้ดีกว่า
    เช่น ต้องการหาหุ้นที่มีค่า MACD น้อยกว่า 0 ก็ใส่ว่า MACD<0 อะไรแบบนี้ครับ

ผมจะscan หุ้นใน set100 แต่มีช่อง E-alert แค่20 ช่อง วิธีนี้ก็เลยไม่พอใช้ครับ

ได้ตารางใหม่แล้วครับ ขอบคุณมากครับ

มันมี KEY WORD สำหรับย่อหุ้นทั้งกลุ่มอยู่ครับ
    ALL_SET50, ALL_SET100, ALL_SETHD, ALL_MAI

จริงๆมันใช้ใส่ชื่อหุ้นทั้งหมดลงไป แล้วคั่นด้วยคอมม่าก็ใด้ครับ

ขอบคุณครับ ใช้งานได้ดีเลย