Results 1 to 4 of 4

Thread: stock-technical สามารถ เพิ่มตัวกรอง ได้หรือไม่ครับ

Question stock-technical สามารถ เพิ่มตัวกรอง ได้หรือไม่ครับ

เห็นสามารถ กรอง ได้แค่บางค่า นะครับ

Administrator

Re: stock-technical สามารถ เพิ่มตัวกรอง ได้หรือไม่ครับ

ต้องกดปรับใน config เพิ้มเอานะครับ
    ที่เป็นรูปใขควงกับประแจนั่นละครับ

Re: stock-technical สามารถ เพิ่มตัวกรอง ได้หรือไม่ครับ

Quote Originally Posted by kurayami View Post
    ต้องกดปรับใน config เพิ้มเอานะครับ
    ที่เป็นรูปใขควงกับประแจนั่นละครับ
    ขอบคุณครับ ตัวกรอง มีให้ใช้งานใน e-alert (ผม เพิ่งรู้ครับ 55)

ถามเพิ่มอีกนิดหน่อยครับ ถ้าต้องการกรองว่า volume > avg_vol_50*3 อย่างนี้ต้อง ใส่ค่าในตัวกรองอย่างไรครับ
    Last edited by ถึงไม่อ้วน แต่ก็ยั่วยวนตา; 2015-04-07 at 00:43.

Administrator

ไส่สูตรคำนวณฉบบนั้นม่ได้ครับ ใด้แค่เอาค่ามาเปรียบเทียบกันเองเฉยๆ หรือเทียบกับตัวเลขครับ

อย่างนี้ใด้ครับ
    volume > avg_vol_50