Results 1 to 2 of 2

Thread: สอบถามการซื้อ RMF แบบ DCA ครับ

Hybrid View

Junior Member

สอบถามการซื้อ RMF แบบ DCA ครับ

ผมอายุ 27 ปี และอยากเก็บเงินไว้ใช้ในตอนเกษียณ จึงอยากทำ DCA ในกอง RMF Health-Care เพียงกองเดียว (เพื่อเป็นการสร้างวินัยในการออม และจะได้ไม่ต้องขายก่อนที่วางแผนเอาไว้) และเงินอีกส่วนหนึ่ง อาจจะไป ออมหุ้น เป็นการวางที่ดีไหมครับ (รายได้ตอนนี้ยังไม่เสียภาษี)

รบกวนขอคำแนะนำ ด้วยครับ
    ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง
    Last edited by munui; 2015-11-11 at 16:41.

Re: สอบถามการซื้อ RMF แบบ DCA ครับ

ยังไม่ต้องเสียภาษี ก็ลงทุนในกองทุน healthcare ที่ไม่ใช่RMFก็ได้นี่ครับ ไม่มีข้อผูกมัดทางกฏหมาย. คนที่เสียภาษี แล้วซื้อ RMF เกินเกณฑ์15% ยังมีปัญหาเลย