Quote Originally Posted by Eak Ekapak View Post
สวัสดีครับ

ผมเคยเข้ามาดูกราฟหุ้น เคยเห็น สัญลักษณ์ Golden cross Dead cross แต่ ปัจจุบันเข้ามาดู พบว่ามีการพัฒนา ปรับปรุงหน้ากราฟ
แต่ผมหาGolden cross Dead cross ไม่เจอ ขอคำแนะนำด้วยครับ
ใด้ save พวก study ใว้หรือเปล่าครับ ถ้า save ใว้ มันจะใช้ของเก่าที่ไม่มีพวก cross นะครับ (ให้ลบที่ save ใว้ออก มันจะโหลดตัว default อันใหม่ที่มีจุดตัดให้แทน)
ถ้าไม่ใด้ save อาจจะไม่สังเกตุหรือเปล่านะ มันจะมีจุดตรงจุดที่ตัดกันครับ ถ้าเล็กไปสามารถ config ให้ใหญ่ขึ้นใด้ครับ แต่มันจะไม่มี text บอกเวลาเอาเมาส์ชี้แล้วนะครับ ให้ดูที่สีของจุดแทนครับ