Results 1 to 5 of 5

Thread: เราสามารถจะหาหุ้น

Junior Member

เราสามารถจะหาหุ้น

เราสามารถจะหาหุ้น ที่มี volume เพิ่มขึ้นเป็นวันที่ 2 ได้มั้ยคะ จากหน้า stock technical

Administrator

Re: เราสามารถจะหาหุ้น

Quote Originally Posted by Christy17 View Post
    เราสามารถจะหาหุ้น ที่มี volume เพิ่มขึ้นเป็นวันที่ 2 ได้มั้ยคะ จากหน้า stock technical
    ถ้า vol เพิ่มขึ้นจากค่าเฉลี่ย 50 วันอะไรแบบนี้ น่าจะง่ายกว่า ใส่สูตรใน e-alert เอา

http://siamchart.com/forum/showthread.php?3135

เรียกดูเฉพาะหุ้น

อยากขอสูตรการเรียกดูเฉพาะหุ้น ที่มีvolume เข้าวันแรกคะ
    ในหน้า stock technical คะ

ขอบคุณคะ

Administrator

Re: เรียกดูเฉพาะหุ้น

Quote Originally Posted by Christy17 View Post
    อยากขอสูตรการเรียกดูเฉพาะหุ้น ที่มีvolume เข้าวันแรกคะ
    ในหน้า stock technical คะ

ขอบคุณคะ
    ตอบเหมือนเดิมครับ หน้า stock technical ใช้ เรียงตาม vol ใด้เท่านั้น
    ใช้ e-alert แล้วเขียนสูตรน่าจะตรงความต้องการกว่า

ยกตัวอย่างเช่น
    ((VOLUME-AVG_VOL_50)*100)/AVG_VOL_50 > 50
    ความหมายคือ ให้แสดงค่าของหุ้นที่ volume ปัจจุบัณ มากกว่าค่าเฉลี่ยของโวลุม 50 วัน 50%

หรือแบบง่ายๆเลยก็
    VOLUME > AVG_VOL_50
    ความหมายคือ ให้แสดงค่าของหุ้นที่ volume ปัจจุบัณ มากกว่าค่าเฉลี่ยของโวลุม 50 วัน

Smile Re: เราสามารถจะหาหุ้น

งั้นเอาตามคุณบอกแล้วกันจ้า