Results 1 to 2 of 2

Thread: ใช้ ipad ค้นหาหุ้น หรือ กองทุนไม่ได้

ใช้ ipad ค้นหาหุ้น หรือ กองทุนไม่ได้

จากหน้าแรก ถ้าผมเลือก stock หรือ fund แล้วใส่ชื่อในช่อง quick search กด return แล้วไม่ได้ผล ปกติถ้าใช้เครื่อง pc จะมี drop down list มาให้เลือก แต่ ipad ไม่มี
    Click image for larger version. 

Name:	image.jpg 
Views:	638 
Size:	300.2 KB 
ID:	309
    ผมต้องใช้ทางอ้อมคือเลือก stock หรือ fund แล้วเลือก stock list หรือ fund list แล้ว scroll ไปหาตัวที่ต้องการ แล้วคลิกที่ตัวนั้น จึงจะได้
    Click image for larger version. 

Name:	image.png 
Views:	609 
Size:	464.8 KB 
ID:	310

ลองเปลี่ยนไปใช้ chrome แทน safari ก็เหมือนกัน

ถ้าปุ่มรีเทิร์นใช้ไม่ได้ ถ้าสร้างปุ่ม search หรือ go ให้กดแทนน่าจะได้ผลนะครับ

Administrator

Re: ใช้ ipad ค้นหาหุ้น หรือ กองทุนไม่ได้

ไม่แน่ใจว่าเกิดปัญหาจากอะไรนะครับ เพราะตัว javascript น่าจะทำงานเหมือนๆกัน
    ส่วนที่มีปัญหาไม่สามารถค้นชื่อตรงช่อง search ใด้น่าจะมาจาก javascript ไม่ทำงาน ไม่แน่ใจว่าเพราะเหตุใดเหมือนกัน
    อาจจะมีการปิดการทำงานในส่วนของ javascript ใว้ หรือตัว browser ไม่ซัพพอท javascript

ปล. ผมเคยลองเทสใน ipad มันก็ใช้งานใด้ปรกตินะครับ

ใช้เน็ท CAT หรือเปล่าครับ เป็นไปใด้ว่าเน็ทอาจจะโดนฝัง script อะไรมาหรือเปล่าครับ
    https://www.facebook.com/notes/%E0%B...06381139616666